Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ีคับ คือว่า โง่ อะนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ีคับ คือว่า โง่ อะนะคับ

1. ผมลง kalyway มาแล้ว ทีนี้ ผมไม่รู้ว่า ปุ่มเปลี่ยนภาษา มันกดยัง

2. โโปรแกรม โหลดบิทนี่โปรแกรมอะไรอะคับ ผมโหลดไฟล์ ทอเรนทท์ มาแล้ว มันเปิดกับ Transmission ทีนี้ มันไม่โหลดอะไรเลยอะคับมัน ขึ้นเครื่องหมายตกใจ อะ คับ

3. ปริ้นเตอมันใช้ไม่ได้อคับ ต้องเซ็ท ยังไงอะะคับ ปริ้นเตอ ของ ผมเป็น HP Deskjet 3940

คำถามมีแค่นี้คับ ขอบคุณ มากคับ

ไม่มีคำว่าโง่ มีแต่รู้กับไม่รู้ มีแต่จำได้หรือจำไม่ได้

1. ไม่รู้
    2. สงสัยจะไม่มีคนปล่อยครับ (Seeder)
    3. ปัญหามันเป็นยังไงเอ่ย? ไม่กระจ่าง

Comment

มันไม่มี ไดร์เวอร์ อะคัคบ ลงยังไงอะ

Comment

1. กด ปุ่ม Windows + Space bar (ถ้าใช้คีย์บอร์ด ธรรมดานะครับ)
        2. ตามท่านข้างบนครับ หรือไม่ลองหาโปรแกรม บิต ตัวอื่นมาลองคู่ไปด้วยก็ได้ครับ
        3. เข้าเว็บ hp.com เลยครับ ไปโหลด ไดรเวอร์ สำหรับ Mac มาติดตั้งดูครับ ไม่ยากครับ วิธีติดตั้งส่วนมาก จะติดมาด้วยนะครับ สำหรับ mac น่ะ หรืออาจจะมีบอกที่หน้า ดาวโหลดครับ ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ

แล้ว

1. กดแล้วมันไม่เปลี่ยนภาษา อะคับ แต่มันขึ้น spotlight มาให้เสิชแทน

2. โปรแกรมอะไรหรอคับ ของผมมันเป็นอย่างนี้อะคับ

3. จะลองหาคับ

Comment

ต้องเซ็ต key board ก่อนนา
            ปรกติ ปุ่ม Windows + Space bar มันเป็นของ spotlight อยู่

Comment

เซ้ท ยังไไงอะคับ ผมงง มากมาย ปรับไรไม่เป็นเลย

Comment

ของผมกด Alt + Space Bar

Comment

ลองเข้าไปเปลี่ยน Default ให้เป็นภาษาไทยก่อน แล้วกดปุ่ม Caps Lock ครับ
                  มันจะวนรอบคือ เป็นภาษาอังกฤษตัวใหญ่> ภาษาอังกฤษตัวเล็ก>ภาษาไทย
                  ถ้า Default เป็นภาษาอังกฤษ มันจะเป็นการสลับตัวเล็ก/ใหญ่เท่านั้น

Comment

มาช่วยอีกเสียงครับ

เปลี่ยนภาษา กด Alt+space bar

Comment

system preference>internationnal>edit list เลือก ภาษาไทย
                      ไป tab input menu เลือก thai
                      ด้านล่างจะเห็น input menu shortcut คลิ๊ก keyboard shortcut
                      จะมาหน้า keyboard shortcut
                      ติ๊กถูก input menu
                      ตรง select the previous input source ทีนี้ก้อกำหนดตามใจท่านเลย

ปล.ผมก้อมั่วๆเอาตามประสานะครับ(แต่ใช้งานได้) หากผิดพลาดจากขั้นตอนที่ถูกต้อง ก้อขออภัยท่านผู้รู้มา ณ โอกาสนี้

Comment

ส่วนเรื่องบิทนั้น ลองไปหาโหลดกบฟ้ามาใช้นะครับ

หรือไม่ก็ utorrent ก็ได้คับเดี๋ยวนี้เค้ามีเวอร์ชั่น for mac

แล้วครับ

Comment

Working...
                        X