Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแรมครับ

คือตอนนี้ผมมี ram ยี่ห้อ kingston ddr 512/400 *2 chip kingston นะครัย คือผมอยากซื้อ 512 มาติดเพิ่มอีกซักตัว คือ เล็งๆ ยี่ห้อ ROXไว้อยู่ อยากทราบว่าถ้าใส่ด้วยกัน มันจะเข้ากันได้มั้ยครับ หรือว่าต้องถอดแรมของเราไปให้ร้านเค้าลองติดดู ผมใช้M/B ยี่ห้อ asus a8n sli deluxe

ขอบคุณมากๆครับ

ต้องชิพเดียวกันครับ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่จะเข้ารึเปล่า คงต้องลองดูครับ ถ้าได้ชิปเดียวตัวเดียวกันก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ได้ OC คงไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

ระวังจอฟ้านะครับ

Comment

คือตอนนี้ผม o/cอยู่ ถ้าซื้อแรมมาใส่เพิ่ม ต้องปรับใน bios ให้เป็น default ก่อนป่าวครับ

Comment

Originally posted by คนไม่รู้ View Post
            คือตอนนี้ผม o/cอยู่ ถ้าซื้อแรมมาใส่เพิ่ม ต้องปรับใน bios ให้เป็น default ก่อนป่าวครับ
            แล้วแต่นะ ต้องเสี่ยงดู ได้-ไม่ได้ ยังไงก็ค่อยๆปรับใน bios เอาให้มันเสถียรเป็นอันใช้ได้

Comment

ปรับครับ เอาไปให้ร้านทดสอบว่าเข้ากันได้มั้ยก่อนดีกว่า

Comment

Working...
              X