พอดีซื้อnotebook sony vaio SR25 จากงานcommart เลยอยากรบกวนถามเล็กน้อยครับ
1 เอาเครื่องไปแปะหน้าจอกันรอยดีไหมครับ ถ้าจะแปะใช้ยี่ห้อไหน และไปแปะร้านไหนที่พันทิพดีครับ
(มีคนบอกว่าไม่ควรแปะเพราะจอมันเคลือบกันรอยอยู่แล้ว และจะทำให้การระบายความร้อนของจอLCDไม่ดี ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ)
2 silicone keyboard มีขายหลายราคาเหลือเกิน ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ และถ้าแปะไปนานๆจะทำให้
อักษรบนkeyboardลอกเวลาแกะออกมาไหมครับ
3 ฝาnotebook(ที่มีตราvaio) จะไปซื้อแผ่นมาติดดีไหมครับ เห็นว่าเป็นกาวด้วย ไม่ทราบว่า
ตอนลอกออกจะทำให้สีถลอกไหมครับ
(ผมอยากได้แผ่นติดแบบใส จะซื้อยี่ห้อไหนดีครับ เอาที่พันทิพนะครับ)
ท่านผู้รู้ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคร๊าบบบบบบบ