Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ MSN ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ MSN ครับ

คือผมลงวิสต้าไปน่ะครับ(ครั้งแรก) แล้วผมก็ลงโปรแกรมต่างๆจนครบ
    พอผมจะล๊อกอิน MSN ปรากฏว่ามันขึ้นError ครับ
    มันขึ้นประมาณว่าถูกบล๊อกโดยไฟร์วอล แต่ผมหาจุดที่จะไปแก้ไขไม่เจอน่ะครับ
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านทีนะครับ
    Attached Files

เงียบเหงาจัง

Comment

* กดปุ่ม start- พิมพ์คำว่า cmd ในช่อง start search ที่อยู่ล่างสุดแต่ไม่ต้องกด enter นะแค่จะค้นหาโปรแกรม cmd.exe เฉยๆ- คลิกขวา บนโปรแกรม cmd.exe
      * คลิก Run As Administrator มันจะขึ้นหน้าจอเล็กๆสีดำ
      * พิมพ์ประโยคนี้ลงไป netsh int tcp set global autotuninglevel=disabled (ต่อจาก C:\Windows\sysytem32)
      * กด enterไม่ต้องรีสตาร์ตด้วยครับพอมันบอกว่า OK แล้วก็ลอง Sign in ใหม่ได้เลยเป็นอันเสร็จสิ้นพิธีไล่ผี Code 81000306

http://www.jaydays.com/?p=25

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
        * กดปุ่ม start- พิมพ์คำว่า cmd ในช่อง start search ที่อยู่ล่างสุดแต่ไม่ต้องกด enter นะแค่จะค้นหาโปรแกรม cmd.exe เฉยๆ- คลิกขวา บนโปรแกรม cmd.exe
        * คลิก Run As Administrator มันจะขึ้นหน้าจอเล็กๆสีดำ
        * พิมพ์ประโยคนี้ลงไป netsh int tcp set global autotuninglevel=disabled (ต่อจาก C:\Windows\sysytem32)
        * กด enterไม่ต้องรีสตาร์ตด้วยครับพอมันบอกว่า OK แล้วก็ลอง Sign in ใหม่ได้เลยเป็นอันเสร็จสิ้นพิธีไล่ผี Code 81000306

http://www.jaydays.com/?p=25
        ขอบคุณครับ แต่ยัง งงๆ อยู่เรยครับ เด๊่ยวจะลองทำดูก่อนครับ ได้ผลยังไงเด๊่ยวมาบอกครับ

Comment

มันขึ้นแบบนี้อ่าครับ ไม่รู้ว่าผมทำตามผิดรึปล่าว
          Attached Files

Comment

เผื่อมีคนตอบ

Comment

...

Comment

เอาขึ้นมา ให้มีคนตอบคร้าบบบ

Comment

ใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ
                  ลองลงตัวเต็มดูครับ
                  ขนาดไฟล์ 138 MB

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                    ใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ
                    ลองลงตัวเต็มดูครับ
                    ขนาดไฟล์ 138 MB
                    ขอบคุณครับแล้วจะลองดูครับ

Comment

ลองดูได้มั้ยครับ
                      เดี๋ยวจะหา link ให้ ใช้ vista อยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                        ลองดูได้มั้ยครับ
                        เดี๋ยวจะหา link ให้ ใช้ vista อยู่เหมือนกัน
                        ยังไม่ได้ครับท่าน ปล้ำกะมันมา2-3วันแระ
                        ยังไงก็ขอบคุณท่านด้วยนะครับที่ช่วยเหลือ

Comment

ตั้งตารอ อิอิ

Comment

ยังไม่ประสบความสำเร้จเลยครับ รอผู้รู้ต่อ

Comment

fyo

Comment

Working...
                              X