overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: [งานถ่าย] : Featuring..NICKKEZ and Dr.ZaDD

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default [งานถ่าย] : Featuring..NICKKEZ and Dr.ZaDD

งานถ่ายแบบหนุกหนาน ๆ ครับ เมือสุดหล่อ 2 คน จากต่างค่ายมารวมงานกัน...ทำให้เกิดรูปสวย ๆเกิดขึ้นในกระทู้นี้ อ่ะจ๊ากกก คนถ่ายหล่อ....คนเป็นแบบก็หล่อ... ไปดูรูปดีก่าเดี๋ยวเขาจะหมั่นใส้เอา เอิ๊ก ๆๆๆ

ปล. Click ดูรุปจริงได้เลยนะครับ...ที่โชว์มันเป็นแบบย่อ
    รูป รูป
    Last edited by ด๊อกเตอร์แซด; 21 Nov 2008 at 01:07:26.

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้อง

วันนี้ก็ไปสนามหลวงมา!! เอาล่ะ คงไม่ต้องบอกนะว่าพวกเราไปถ่ายอะไรกันมา

ตามไปดูกันเลยดีกว่าครับ

1. จุดเริ่มต้นของพวกเรา

2.

3.

4.

5.

ขอบคุณที่รับชมภาพจากคนหล่อทั้งสองครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

โหยยยย ชุดนี้แหล่มจริงๆ ทั้ง 2 คนเลย ไปไม่ชวนนนน T^T (ถึงชวนก็ไม่ว่าง ติดเรียน)

รูปพี่เติ้งวันนี้สวยคับ ชอบรูปนิกกี๊ ไฟหลังเยอะๆ(ชอบรูปนี้เป็นพิเศษ) ท้องฟ้ายามโพล้เพล้ สวยจริงๆ

ส่วนรูปของนิกกี๊นี้ Nikon จริงๆ คมมาก ถ้าชอบก็
    #5 ได้อารมณ์ภาพดีคับ
    #3 ก็ชอบ แต่ไม่ค่อยชอบเงาๆคนเท่าไรเลย แต่มันก็ดูแปลกไปอีกแบบ แต่คมจริงๆ ไฟเป็นแฉก ไปเลย สุดยอด

Ps. ขนาดวันธรรมดาคนยังเยอะขนาดนี้เลยอ่ะ แล้วถ้าเสาร์-อาทิตย์ ว่าจะไปเดินเล่นซะหน่อยจะขนาดไหนนี่ T^T

OverclockZone Member OT's Avatar

สั้นๆเลยนะ งอน 55+ ไม่ชวนผมไปด้วยอ่ะนะ

ของพี่เติ้ง #3 #4 คับ ของนิ๊ก #2 #4 คับ

Lady in Town

^^ รูปสวยจัง

โดยเฉพาะรูปที่มีคน ถ่ายรูปนั่งยองๆอ่ะ

เหอๆ อยากไปดูบ้างจัง...แต่ไม่ได้ไปอ่า ^^'

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

โห...
    ทำงัยให้ถ่ายหลอดไฟที่มืดๆให้เป็นแฉกๆงั้นหนะ
    สอนหน่อยจิ

OverclockZone Member arayakosol's Avatar
    Tablek85's Stadium

Quote Originally Posted by [KoonG] View Post
    โห...
    ทำงัยให้ถ่ายหลอดไฟที่มืดๆให้เป็นแฉกๆงั้นหนะ
    สอนหน่อยจิ
    ถ้าไม่ใช้ Filter star ก็เปิด shutter นานๆ หน่อยครับ ซัก 0.3 - 1.3 ก็น่าจะไหว

ส่วนตัวชอบภาพนิ๊กกี๊ ภาพที่ 2 กะ ภาพสุดท้าย
    ภาพที่ 3 ดูเหมือนมันคม เกินกว่าปกติ มันดูแข็งๆ เพี้ยนๆ แต่งไรมากไปป่าวไม่แน่ใจ

ของพี่เติ้งชอบภาพที่ 1 กะ 4
    ภาพที่ 3 ไม่ชอบเท่าไหร่เพราะหลังมืดไปหน่อย
    ภาพที่มีคนนั่ง ไม่ชอบเท่าไหร่ ยกเว้นว่ามันจะเป็นผม ที่เป็นคนนั่ง ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member

ทำไมชอบถ่ายรูปของสวยๆงาม แล้วตัดยอดกันจัง แบบจงใจก็ดีไป บางรูปไม่น่าตัดยอดเลย

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

พึ่งจะสังเกตแฮ๊ะ ว่าภาพ 4 รูปแผนผังอะ
    เป็นภาพสะท้อนของจริงข้างหลังด้วยอะ
    เสียดาย ขนาดไม่เท่ากันอะ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

สวยงามมาก

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar

Quote Originally Posted by fishow View Post
    ทำไมชอบถ่ายรูปของสวยๆงาม แล้วตัดยอดกันจัง แบบจงใจก็ดีไป บางรูปไม่น่าตัดยอดเลย
    พยามแล้วครับอาจารย์ ผมไม่อยากตัดมันหรอก แต่มุมมันบังคับให้เป็นนั้นอ่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ ^^"

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

สวยคับ...

ท่านเติ้ง...รูปแรกใช้เลนท์ช่วงไหน ดูกว้างมาก ๆ

พอดีผมดูด้านข้างแล้วอ่านตัวเลขไม่ออกน่ะคับ มันเล็กมาก

หรือผมสายตาสั้นไม่รู้ แต่สรุปรวม ๆ ว่าสวยคับ

รูปท่านนิค มาชอบ 2-4

รูป 2 ถ้าไม่ตัดยอดจะสวยมาก แต่รายละเอียดภาพสวยงาม
    รูป 4 ที่ดูน่าจะแต่ง แต่เห็นก่อนหน้าบอกเป็นเงาสะท้อน

ขอบคุณคับ ผมก็ฝึก ๆ ถ่ายรูปเช่นกัน....คงต้องออกสนามบ่อย ๆ แหล๊ะ

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

งามแต้

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ชอบรูปที่1+5ของคุณเติ้งครับ
    ส่วนของคุณนิกรูปที่1+3ครับ

Quote Originally Posted by ultrabbb View Post
    สวยคับ...

ท่านเติ้ง...รูปแรกใช้เลนท์ช่วงไหน ดูกว้างมาก ๆ

พอดีผมดูด้านข้างแล้วอ่านตัวเลขไม่ออกน่ะคับ มันเล็กมาก

หรือผมสายตาสั้นไม่รู้ แต่สรุปรวม ๆ ว่าสวยคับ

รูปท่านนิค มาชอบ 2-4

รูป 2 ถ้าไม่ตัดยอดจะสวยมาก แต่รายละเอียดภาพสวยงาม
    รูป 4 ที่ดูน่าจะแต่ง แต่เห็นก่อนหน้าบอกเป็นเงาสะท้อน

ขอบคุณคับ ผมก็ฝึก ๆ ถ่ายรูปเช่นกัน....คงต้องออกสนามบ่อย ๆ แหล๊ะ
    ทั้งหมดใช้ 18-55 mm[Kit] รุ่นเก่า ...ที่แถมมากะ 400D อ่ะครับ ระยะธรรมดาเลย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้อง

วันนี้ก็ไปสนามหลวงมา!! เอาล่ะ คงไม่ต้องบอกนะว่าพวกเราไปถ่ายอะไรกันมา

ตามไปดูกันเลยดีกว่าครับ

1. จุดเริ่มต้นของพวกเรา

2.

3.

4.

5.

ขอบคุณที่รับชมภาพจากคนหล่อทั้งสองครับ
    ทำไมผมดูไม่ได้ครับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

งดงามสุดยอดด

OverclockZone Member sierra's Avatar

งามคับ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

ใครว่า canon ภาพไม่คม

555

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

ตัวอะไรนั่งยองๆกลางถนน เด๋วรถทับ >.<

ถ่ายกันสวยมากๆเลยจ้า

Bookmarks

Bookmarks