Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน ASYS เคลมที่ไหน ไปยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกัน ASYS เคลมที่ไหน ไปยังไงครับ

เคลม HDD ครับไม่ทราบว่าใครไปเคลมมาแล้วบ้างครับ พอดีผมจะไปเคลม HDD เสาร์นี้ครับ ต้องนั่งรถเมลล์สายอะไรบ้างครับ เริ่มจากอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิครับ แล้วบอกเขาว่าลงป้ายไหนครับ หรือจะแนะนำเส้นทางอื่นก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่าวันเสาร์-อาทิตย์ เขาเปิดไหมครับ รบกวนคนที่ทราบทางบอกผมหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้ทางครับ บ้านอยู่แถวงามวงศ์วานมี รถตู้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by DigiGonzo; 21 Nov 2008, 13:53:00.

เคลม ที่ถนน พัฒนาการ 20 เลย แยกคลองตันมา นิดเดียว ใต้ ทางด่วน เลยมาหน่อย ไม่ทราบเหมืนกันว่า นั่งสายอะไรไป เข้า ซอย ไป ลึกเหมือนกัน อยู่ ซ้าย มือ มีป้ายบอกเป็นโกด้ง สังเกต ง่าย นะ แต่ป้ายตัวเล็กไปหน่อย

Comment

จากเสารี นั่ง 92 ครับ รู้สึกจะมีทั้งรถร่วม และ ปอ. ลงตามที่ด้านบนบอกครับจากนั้นคลำต่อเอาเองนะ ผมไม่เคยไป

Comment

ขอบคุณคร้าบ 92 นั่งกันตรูดเปียกแน่เลย ใช่ไหมครับ T_T

Comment

นึกว่าต้องไปเครมที่ชั้นเหนือ IT City Pantip นะเนี้ย ปรกติไปที่นั้น พึ่งรู้ว่ามีใกล้แค่นี้เอง

Comment

ส่งเคลมได้ที่ IT แกรน+ซิตี้ ทุกสาขา ครับ ผมรออาทิตย์เดียว เอง

Comment

ผมซื้อที่ Jib ครับ เคลมได้เลยป่าวครับ หรือรอหลายอาทิตย์

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                ไม่ทราบว่าใครไปเคลมมาแล้วบ้างครับ พอดีผมจะไปเคลมเสาร์นี้ครับ ต้องนั่งรถเมลล์สายอะไรบ้างครับ เริ่มจากอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิครับ แล้วบอกเขาว่าลงป้ายไหนครับ หรือจะแนะนำเส้นทางอื่นก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่าวันเสาร์-อาทิตย์ เขาเปิดไหมครับ รบกวนคนที่ทราบทางบอกผมหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้ทางครับ บ้านอยู่แถวงามวงศ์วานมี รถตู้ไหมครับ ขอบคุณครับ
                เอาอะไรไปเคลมหรือท่าน

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
                  เอาอะไรไปเคลมหรือท่าน
                  เคลม HDD ครับ ขอบคุณครับที่เตือน แก้แล้วครับ

Comment

Originally posted by asphere View Post
                    นึกว่าต้องไปเครมที่ชั้นเหนือ IT City Pantip นะเนี้ย ปรกติไปที่นั้น พึ่งรู้ว่ามีใกล้แค่นี้เอง
                    เอาไปเคลมที่ IT City ได้ด้วยหรอครับ
                    ว่าจะเอา M/B ไปเคลม พอดีค้นหากระทู้เก่าๆ ไม่อยากตั้งใหม่

Comment

นั่งรถสาย 92 ไปได้เลยครับ
                      เลยแยกคลองตันไปหน่อยสังเกตุ ธ.กสิกรไทยทางขวามือ
                      จะอยู่เลยเชิงสะพานทางด่วนไปนิดเีดียวครับ
                      หรือจะลงตรงป้ายเลยเชิงสะพานก็ได้ครับแล้วเดินขึ้นไปหน่อย
                      ถ้าลงไม่ถูกก็นั่งสุดสายแล้วเดินย้อนกลับมาครับไม่ไกลเ่ท่าไหร่
                      แล้วเข้าซอยพัฒนาการ 20 ถ้าชอบเดินออกกำลังก็ยาวไปครับ
                      ถ้าไม่ชอบเดินก็ใช่บริการรถมอร์ไซหรือสองแถวครับ

ปล.ไม่แนะนำสาย 92 ครับเพราะอ้อมโลกไกลมาก
                      ลองนั่งรถที่ไปราม 1 ผ่านพระราม 9 จะเร็วกว่าแล้วไปต่อรถแถว The Mall ครับ

[IMG] Thanks[/IMG]
                      Last edited by hangover; 13 Mar 2009, 14:30:26.

Comment

^
                        ^
                        ^

จากเดอะมอลล์นี่หมายถึงเดอะมอลล์รามใช่มั๊ยครับ แล้วต่อรถสายไรครับ นั่งตรงไหนยังไง อยากทราบมากครับ

Comment

Working...
                        X