คือผมชื้อcpuใหม่ 880k แล้วผมมีบอร์MSI A78-G41 PCmate กับ MSI A55M-E33 ผมอัพไบออสเป็นล่าสุดหมดแต่ปัญหาก็เกิด 1.บูทติดตั้งวินโด้วจากUSBไม่ใด้ ปรกติลงใด้แต่ตั้งบู็ทเมือนทุกทีมันหาไฟลบู๊ทไม่เจอ 2.ไดรเวอร์การ์ดจอHD7730 เด้ง วินโด้ว7ไม่เจอการ์ด วินโด้ว10จอฟ้า ผมเลยโหลดจากเว้บเจ้าของการ์ดมาลง เป็น15.70 (ในเว็บAMD16) ก็เด้งจอฟ้าทั้ง2 ตัว 3. ไดรเวอร์เมนต์บอร์ดผมก็โหลดจากเว็บเจ้าของบอร์ดก็เป็นเหมือนกันกับการ์ดจอแถมการ์ดแลน แร็กเก็ต ทั้งออนบอร์ดทั้งแยกก็เด้ง แต่อัพลงเป็นเวอร์ชั่น9 เล่นใด้แต่ไม่นิ่ง ที่ผมกล่าวมาเป็นทั้ง2บอร์ดเลย ตอนนี้MSI A78-G41 PCmate ส่งเครม หลังจากจอฟ้าบ่อยผมแฟรชอีกรอบรีสตาสมาจอดำเครื่องติดแต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นบนจอ ตอนนี้ผมเลยจับ880kมาลงMSI A55M-E33 ปัญหาก็ยังคงอยู่ เออเร่อคาเรนสเกลริตี้อะไรเนี่ยตลอด เล่นเว็บปรกติก็จอฟ้า ดูยูทูบก็จอฟ้า อุณหภูมิcpu45 เล่นเกมส์ไม่เกิน65 การ์ดจอ60-70 ผมอัพผ่านLiveUpdateของmsi ครับ และแฟรชผ่านm-flash ก็ด้วย แก้ไม่หายแต่ที่ตายคือบอร์ด รบกวนผู้รู้หน่อยครับ..............ผมกราบหล่ะผมผิดตรงใหนฉนัยใยจอยังฟ้า บางทีก็แดงครับ