Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ผู้รู้ช้วยทีครับกังวลใจมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ผู้รู้ช้วยทีครับกังวลใจมาก

คือมันขึ้นแบบนี้ตอนปิดเครื่อง อ่ะ ครับ
    เพิ่งลง windows 10 เสร็จเมื่อวาน แล้วมาขึ้นแบบนี้ อารมณ์นี้แบบว่า กังวลสุดๆ
    คือถ้ามีปัญหาจะได้รีบเครม ยัง อยู่ ในประกัน

MSI GP72 6QF
    - Intel Core i7-6700HQ (2.60 - 3.50 GHz)
    - NVIDIA GeForce GTX 960M (2GB GDDR5)
    - 8 GB DDR4
    - 8 GB DDR4 kingston (เพิ่ม)
    - SSD Sandisk X300 (เพิ่ม)
    - 1 TB 7200 RPM
    Attached Files

up

Comment

ลองเอาแรมแถวที่เพิ่มออกดูก่อนครับ แนะนำให้ไปร้านที่ซื้อมานะ เอาออกเองเดี๋ยวประกันหลุด

Comment

up

Comment

Windows 10 จะมีฟังชั่นรีเซ็ตค่าโรงงาน ลองทำดูก่อนครับว่าหายไหม

Comment

วินแท้หรือเปล่า -*-

Comment

ี ลงวินโดว์เสร็จแล้วก็อัพเดทไบออสและอัพเดทไดร์เวอร์ใหม่ ทั้งระบบ (ให้ลงโปรแกรมอัพเดทออนไลน์ ชัวร์ที่สุด)

Comment

เข้ามาดูอาการด้วยครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  Windows 10 จะมีฟังชั่นรีเซ็ตค่าโรงงาน ลองทำดูก่อนครับว่าหายไหม
                  ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ฟังชั่นรีเซ็ตโรงงานอยู่ตรงไหนครับ

Comment

ตั้งค่าให้ OneDrive ไม่สตาร์ทพร้อมกับวินโดว์บูทดูครับ

Comment

Factory Reset win 10
                      https://www.jib.co.th/web/index.php/...289/index.html

Comment

ไม่แน่ ผู้ต้องสงสัย อาจจะเป็น RAM กับ SSD

Comment

ลองเอาแรมแถวที่เพิ่มออกดูก่อนครับ คุณลองทำหรือยัง ลองดู ผมว่าผู้ร้ายคือramที่เพื่มมา

Comment

Working...
                          X