Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัด Spec คอม พอดีผมจัดเอาไว้ครับ โอเคไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัด Spec คอม พอดีผมจัดเอาไว้ครับ โอเคไหมครับ

INTEL Core i5-6500 = 7300

GIGABYTE GA-B150M-HD3 = 2450

VGA [ ผมได้ GTX 970 G1 GAMING มือ 2 มานะครับ ] = 8700

KINGSTON DDR4 8GB (4GBx2) 2133 Hyper-X Fury Black x 1 = 1300

Western Digital Blue 1TB WD10EZEX x 1 = 1690

SuperFlower Leadex Gold 650W = 2350

case ZALMAN Z1 NEO = 1450

รวมก็ 25,240 บาท + ซื้อจออีกก็ 4000

[ถือว่าโอเคไหมครับสำหรับสเปคนี้ที่งบไม่ค่อยมากเท่าไรแล้วถ้ามีงบก็จะเอาไปอัพเกรดต่อในอนาคตได้อะครับ ]

โอเคแล้วคับ

Comment

RAM ซื้อเป็น 8GB 1 ตัว ดีกว่าครับ อนาคตซื้อ 8GB เหมือนกันมาอีกตัว อัพเป็น 16GB ได้

ปล. PSU ตัวนั้น ราคาจริงอยู่ที่ 3,300 บาท ร้าน Pansonics นะครับ

Comment

Originally posted by GG.txt View Post
        RAM ซื้อเป็น 8GB 1 ตัว ดีกว่าครับ อนาคตซื้อ 8GB เหมือนกันมาอีกตัว อัพเป็น 16GB ได้

ปล. PSU ตัวนั้น ราคาจริงอยู่ที่ 3,300 บาท ร้าน Pansonics นะครับ
        ตามนี้

Comment

23.8'' LG 24MP58D-P --- 4590 จอเพิ่มงบ 500 ตัวนี้ดีกว่าครับ

Comment

รับ ssd ไปเล่นสักตัวไหมครับ

Comment

แนะนำซื้อร้านเดียวได้ครับหาร้านราคาดีๆพาลาเดียมชั้น5มีหลายร้าน แล้วต่อรองราคาจะได้ลดอีกคับ แล้วไปเพิ่มแรมเป็น 8*2 ราคา 2500คับ

Comment

^^ ขอบคุณครับผมสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by licilic View Post
                  แนะนำซื้อร้านเดียวได้ครับหาร้านราคาดีๆพาลาเดียมชั้น5มีหลายร้าน แล้วต่อรองราคาจะได้ลดอีกคับ แล้วไปเพิ่มแรมเป็น 8*2 ราคา 2500คับ
                  ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ ^^

- - - Updated - - -

Originally posted by mangdaza View Post
                  รับ ssd ไปเล่นสักตัวไหมครับ
                  SSD ตอนนี้ผมยังไม่ค่อยสนใจนะครับ แหะๆ งบมีจำกัดด้วยนะครับ

Comment

หล่อเลย

Comment

ถ้ามีโอกาส จัดมาลองใช้ แล้วจะติดใจ อิอิ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Originally posted by mangdaza View Post
                        ถ้ามีโอกาส จัดมาลองใช้ แล้วจะติดใจ อิอิ

Sent from my iPhone using Tapatalk
                        ถ้ามีงบแล้วอัพเกรดก็คงจะหามาใส่ไว้บ้างนะครับ แหะๆ ตอนนี้ขอคอมเป็นชิ้นเป็นอันก่อนครับ

Comment

Working...
                        X