Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนเคยเปื่อยจ้า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพลคนเคยเปื่อยจ้า...

หวัดดี เพื่อนๆ overclockzone.com จ้า...
    เพื่อนๆ ส่วนมากจะเป็นผู้รอบรู้ด้าน vga card...
    แต่... ก่อนจะเป็นเทพ ก็ต้องเคยเป็นมนุษย์ปุถุชนคนธรรมดา...
    แย่กว่านั้น เป็นเกรียนเลยก็มี...
    อยากรู้ว่า เพื่อนๆ ที่วันนี้ เป็นผู้รอบรู้ด้าน vga card ไปแล้ว...
    กาลครั้งหนึ่ง เคยถูกต้มจนเปื่อยยุ่ย...
    เรื่อง vga card จากบรรดาพ่อค้าจอมโหดหรือเปล่า...
    ถ้าเคย หรือมีประสบการณ์ โดนต้มจนเปื่อยยุ่ยมาแล้ว...
    ก็มาแชร์ประสบการณ์กัน...
    มา รวมพลคนเคยเปื่อย กันดีกว่าจ้า...
    Last edited by suishooryu; 21 Nov 2008, 14:05:52.

อืม... ส่วนมากน่าจะมีปัญหาเรื่องราคานะครับ vga card ราคา ลงไวมากๆๆๆ
    เดือนนี้ซื้อมาแพง เดือนต่อไปอาจน้ำตาตก

Comment

ส่วนมากจะหาข้อมูลโดยละเอียดก่อนน่ะครับค่อยตัดสินใจซื้อ เลยไม่เปื่อยครับแต่ถ้าจะเปื่อยก็เพราะต้มตัวเองจนเปื่อยนี่แหละครับ เพราะเชื่อที่ตัวเองชอบเลยไม่ได้แรงดั่งใจ^^

Comment

อืมๆๆ .. ไม่นะ เรารู้ข้อมูลดีอยู่แล้วส่วนคนขายมันจะพูดยังไงช่างหัวมานน

Comment

ไม่เคยครับ มีร้านแถวบ้าน ไปถามว่ามีการ์ดจอแรงๆป่ะ มันบอกมีแต่ 2600 Dual อืม ออกจากร้านเลย

Comment

ไม่เคยซื้อเองครับ -*-

Comment

เปื่อยตอนซื้อมาแล้ว (หาข้อมูลมาแน่นแล้ว)

อีก 2-3 วันราคาลดวูบๆ

Comment

ตอนนั้นฟามรู้ไม่มีก็คิดว่าแค่แรมเยอะมันก็จะยิ่งแรงเหมือนแรมที่เมนบอร์ด
                เห็น การ์ดจอ gf6200 agp 256m ขาย 1400 เป็นมือ2 ร้านแถวบ้านเลยลอง
                ถามร้านเค้าว่าแรงป่าว เค้าตอบกลับมาว่า มันเป็นตัวท๊อปของ agp แล้วตัวเนี๊ย
                เราก็เก็บตังเลยจะซื้อ แต่ก็ไม่ได้ซื้ออ่ะ มาเจอ ocz ซะก่อน อิอิ

Comment

ไม่เคยโดยครับ

หาข้อมูลแบบแน่นๆ จำทุกรายละเอียดเท่าที่หาได้

ยิ่งมาช่วยตอบคำถามบ่อยๆ ยิ่งจำได้ครับ

ถ้าจะต้ม อาจจะต้องคิดหนักนิดหนึ่ง

Comment

ถ้าเป็นแต่ก่อน เคยเข้าใจว่า Memory ของ VGA เยอะๆแล้วจะแรง

พอมาเก็บเงินซื้อเองถึงได้รู้แจ้งเห็นจริง.....เพราะมันต้องทำการบ้านอยู่แล้ว....

Comment

ถูกหลอกคับ ถูกหลอกเอาหัวจายยยยยยยยยยยยยย เปื่อยเลย อิอิ

Comment

แกลบ ก็ทรมาน พอๆกับเปื่อยแหละ

Comment

ยังไม่รู้อะไรมากครับ ดูความแรงดูแค่รุ่นตัวการ์ดแค่นั้น

Comment

ผมเปื่อย แบบ ว่า ซื้อ 9800GTX+ มา หลังจากนั้น 260 ราคามันตกลงมาเหลือ 8000 หรือเท่าไหร่นี้ละเซง เหอๆ

Comment

เหมียวๆๆ

Comment

Working...
                              X