Announcement

Collapse
No announcement yet.

NETGEAR R6220-100NAS ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NETGEAR R6220-100NAS ดีไหมครับ

พอดีสนใจตัวนี้อยู่นะครับ อยากถามว่าโดยรวมถือว่า OK ไหมครับ ใช้งานหลักๆก็ โหลดบิต เล่นเกมส์ครับ Advice นาทีทองเหลือ 3380 นะครับ
    แล้วถ้าเทียบกับ ASUS (RT-N18U) อันไหนดีกว่าครับ
    Last edited by OnizukaBk; 29 Jun 2016, 19:04:28.

ไม่มีใครตอบเลยย

Comment

เทียบกับ N18U ไม่ถูกมั้ง ตัวนี้ Dual band นะครับ

wifi N อาจจะไกล้เคียงหรือโดน N18U ทิ้ง(นิดนึง) แต่ AC เมื่อใหร่ N18U ก็กินฝุ่นเหมือนกัน

เคยเห็นคนที่ซื้อมาไช้(และไม่กลับมาหมวดนี้อีกเลย) เค้าก็ว่าไช้ดีนะ wifi แรง เสถียร ไม่งั้นประกันคงไม่ซัดตั้ง 9 ปี

แต่บิทนิไม่แน่ใจ(เลยไม่ตอบตั้งแต่แรก)

Comment

เคยอ่าน Review ใน Amazon คนใช้ไม่ประทับใจเท่าไหร่

Comment

เท่าที่ใช้อยู่ก็นิ่งดีครับยังไม่เคยแฮ้ง ไม่ร้อนเปิด 24 ชม
          wifi 5Ghz วางไว้ชั้น 2 กลางบ้าน เข้าห้อง ยังเต็มอยู่
          ผมใชโหลดบิดผ่านสาย lan น้องดูหนังยูทูปผ่าน wifi ไปพร้อมกันไม่มีปัญหาอะไรเลย
          หน้าบ้าน wifi 5ghz เหลือ 2 ขีด บ้านผมพื้นที่ 100 ตรว ทั่วถึงไม่มีปัญหา
          Last edited by 22bue; 30 Jun 2016, 17:07:34.

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            เทียบกับ N18U ไม่ถูกมั้ง ตัวนี้ Dual band นะครับ

wifi N อาจจะไกล้เคียงหรือโดน N18U ทิ้ง(นิดนึง) แต่ AC เมื่อใหร่ N18U ก็กินฝุ่นเหมือนกัน

เคยเห็นคนที่ซื้อมาไช้(และไม่กลับมาหมวดนี้อีกเลย) เค้าก็ว่าไช้ดีนะ wifi แรง เสถียร ไม่งั้นประกันคงไม่ซัดตั้ง 9 ปี

แต่บิทนิไม่แน่ใจ(เลยไม่ตอบตั้งแต่แรก)
            แล้วถ้าเทียบกับ ASUS (RT-AC55UHP) อะครับ

Comment

เทียบกับอะไร ?

r6220 VS ac55u หรือ n18u VS ac55u

ข้อแรกไม่รู้ ผมไม่เคยไช้ netgear --

แต่ 2 หนิ n18u ดีกว่านิดหน่อย เพราะมี ai radar อะไรของเค้าไม่รู้ ( เดาว่า beamforming นี่เหละ แค่เรียกให้ประหลาดๆ ) ทำให้ทะลุกำแพงใด้ดีกว่า ac55

และมี FW อื่นให้เล่นบ้าง ( ไม่รู้ wrt หรือมะเขือ ) แต่ ac55u ไม่มี fw อื่นเลย ไช้ของ asus เท่านั้น ไม่เหมาะกับ advance user ที่ต้องการลูกเล่นแพรวพราวอลังการ

สั้นๆ คือแทบไม่ต่าง แต่ ac55u ใด้ dual band ด้วย แค่นั้นเหละ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                เทียบกับอะไร ?

r6220 VS ac55u หรือ n18u VS ac55u

ข้อแรกไม่รู้ ผมไม่เคยไช้ netgear --

แต่ 2 หนิ n18u ดีกว่านิดหน่อย เพราะมี ai radar อะไรของเค้าไม่รู้ ( เดาว่า beamforming นี่เหละ แค่เรียกให้ประหลาดๆ ) ทำให้ทะลุกำแพงใด้ดีกว่า ac55

และมี FW อื่นให้เล่นบ้าง ( ไม่รู้ wrt หรือมะเขือ ) แต่ ac55u ไม่มี fw อื่นเลย ไช้ของ asus เท่านั้น ไม่เหมาะกับ advance user ที่ต้องการลูกเล่นแพรวพราวอลังการ

สั้นๆ คือแทบไม่ต่าง แต่ ac55u ใด้ dual band ด้วย แค่นั้นเหละ
                ขอบคุณครับ กดสั่ง r6220 จาก advice online ไปละ หวังว่าคงจะไม่มีปัญหา

Comment

Working...
                X