เนื่องด้วยจากลูกค้าถามมามากเรื่อง เครื่องเล่นเพลง เครื่องเล่น mp3 และ หูฟังบลูทูธ โดยส่วนใหญ่จะมีคำถามในแบบเดียวกันนะครับ คือ
1. มี เครื่องเล่น mp3 ที่สามารถใส่เพลง หรือโหลดเพลงลงเครื่องได้เลยหรือไม่
ตอบ มีครับ ทางร้านแนะนำ ZONOKI M5 นะครับ

2. เครื่องเล่นเพลง ของทางร้านมีบลูทูธติดเครื่องเล่นมาด้วยใช่มั้ย?
ตอบ ไม่มีครับ เพราะ เครื่องเล่นเพลงต้องมีหน่วยความจำภายใน การที่จะนำทั้ง2อย่างมารวมกัน คือ ให้มีทั้งความจำในเครื่องเล่นและมีบลูทูธด้วย จะมีต้นทุนสูงครับ ทางร้านจึงนำมาแยกกันเพื่อต้นทุนที่ต่ำกว่า

3. เครื่องเล่นเพลง หรือ เครื่องเล่น mp3 ที่ทางร้านจำหน่ายมีประกันหรือไม่?
ตอบ มีประกันครับ แต่ เครื่องเล่นเพลง หรือเครื่องเล่น mp3 จะรับประกัน 60 วันครับ
4. หูฟังบลูทูธ มีประกันหรือไม่ เห็นมีตัวอาบน้ำได้ด้วยกลัวช้อต?
ตอบ ทางร้านรับประกัน หูฟังบลูทูธ ยี่ห้อ DACOM ทุกรุ่น 1 ปี ครับ และทางร้านได้ทดสอบมาเป็นอย่างดีแล้ว ไม่มีอาการช้อต หรือ อันตรายแต่อย่างใดครับ

5. ระบบเสียง Lossless คืออะไร
ตอบ เป็นระบบเสียงที่ดีที่สุดในขณะนี้ครับ โดยจะแสดงเสียงที่แท้จริงของไฟล์ mp3 ครับ
ผมคิดว่าสิ่งที่สำคัญในการเลือก เครื่องเล่นเพลง เครื่องเล่น mp3 หรือ หูฟังบลูทูธนั้น อันดับแรกที่นักฟังเพลงให้ความสำคัญคือ เรื่องระบบเสียงครับ แน่นอนว่าเราอยากฟังเพลงที่มีเสียงที่ดีไม่ปวดหู ระบบเสียง Lossless ช่วยคุณได้ครับ ซึ่งสินค้า เครื่องเล่นเพลงที่เราจำหน่ายอยู่นั้นจะมีระบบนี้ฝังอยู่ทุกเครื่องครับ
อันดับที่2ที่เราควรเลือกดู คือ แบตเตอรี่ครับ เครื่องเล่นเพลงส่วนใหญ่จะมีปัญหาเรื่องแบตกันนะครับ เช่น แบตหมดเร็ว แบตเสื่อม เป็นต้น ทางร้านเราได้ใส่แบตพลังงานต่ำลงไปในเครื่องเล่นเพลงทุกตัวครับสามารถฟังกันยาวๆ8ชม. เลยทีเดียว แต่ข้อเสียของแบตพลังงานต่อคือ ไม่สามารถชาร์จเป็นเวลานานๆได้ ควรชาร์จไม่เกิน 60-90 นาทีก็พอแล้วครับ

อันดับที่3ที่เราควรเลือกก็คือ รูปแบบการใช้งาน บางท่านไม่ชอบฟังเพลงในมือถือ ก็เลือกที่เป็น เครื่องเล่นเพลง หรือ เครื่องเล่น mp3 ครับ จะใช้ประโยชน์ได้มากกว่า

ส่วนท่านที่ต้องการหูฟังไร้สาย หรือ หูฟังบลูทูธ ที่สามารถฟังเพลง คุยโทรศัพท์ติดต่องานระหว่างเล่นกีฬา ก็ควรเลือก หูฟังบลูทูธ DACOM นะครับ จะใช้ประโยชน์ได้ดีกว่ามากครับ
ท้ายนี้ขอจบบทความการเลือกเครื่องเล่น mp3 เครื่องเล่นเพลง และ หูฟังบลูทูธ ไว้เพียงเท่านี้ก่อนครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาอุดหนุนสินค้าร้านของเราครับ

http://traszmp3play.lnwshop.com/