Announcement

Collapse
No announcement yet.

i3 6100 เล่นเกมแนว total war พอไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3 6100 เล่นเกมแนว total war พอไหวไหมครับ

สนใจจะประกอบ pc ราคาประหยัดสักตัวไว้เล่นเกมแนว total war, gta V, dota 2 เป็นหลักน่ะครับ
    ตอนนี้ก็ดู cpu เป็น i3 6100 ไว้

อยากทราบว่า i3 6100 เดิมๆไม่ oc กับเกมแนวนี้จะพอเล่นไหวที่ full hd 60fps แบบนิ่งๆไหมครับ (ตัวที่ใช้อยู่ปัจจุบันเวลายูนิตเยอะๆแล้ว fps ตกมาก)

(ส่วน vga ตั้งใจว่าจะไม่ให้เกิน9000-10000ครับ เลยมองตัว rx480 ที่พึ่งมาใหม่ กับ gtx 970 มือ2 อยู่)
    Last edited by Hypnosiz; 30 Jun 2016, 20:49:34.

เล่นได้สบายมาก3เกมที่กล่าวมา

Totalwar สเปคเทพแค่ไหนเฟรมก็ตกครับถ้า
    1.มียูนิตหลายพันถึงหลักหมื่น และซูมลงไปดูมันฟันกัน
    2.ปรับ Shadows เกินกว่าต่ำสุด
    3.ปรับ Unit Details เกินกว่าต่ำสุด
    4.ปรับ Unit Size ไม่เหมาะกับ CPU ที่มี

การ์ดจอ 480 ดูมีอนาคตกว่านะครับ 970 มือสองตอนนี้ราคายังไม่ลงเท่าไร

Comment

ขอบคุณมากครับ

อยากเล่น total war แบบปรับยูนิตจำนวณเยอะๆได้ลื่นขึ้นกว่าโน้ตบุคตัวเก่า (i7 3630,gtx660m)

i3 ตัวนี้จะปรับ unit size ขึ้นได้ประมาณไหนครับ

Comment

ผมไม่แน่ใจนะครับถ้า clock เดิมๆ
        แต่ถ้าเอามาลาก ultra น่าจะได้แน่นอนครับ
        ให้ชัวร์สุดคงต้องรอคนมี i3-6100 และมีเกม Totalwar มาตอบครับ

Comment

เอา480ดีกว่าครับ เกมนี้แดกแรมการ์ดจอเยอะพอสมควรนะครับ เมื่อมียูนิตเยอะๆ ถ้าจะปรับสูงๆยิ่งแดกเยอะ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

ผมนึกออกละ ลอง PM ไปถามคุณ artziw ดูครับ คนนั้นมี i3-6100 และเป็นคอเกม Totalwar

Comment

ผมใช้ i3 6100 ครับ ไม่ได้ oc นะ ใช้การ์ด r9 290 อยุ่ครับ shogun 2 ลื่นๆสบายๆ ชิวๆเลย rome 2 ก้อสบายๆ benchmark ได้เฟรม 50-60 ส่วนอัตติลา นี่หนักหน่อย ปรับสุด AA ปรับเป็น MLAA ปรับ shadow ไม่สุดนะแค่มีเงาพอ unit size ปรับเป็น Large เล่นได้อยุ่นะครับ เชคbenchmark เฟรมประมาน 35-40 ประมานนี้ ปล ผมว่านอกจาก ซีพียู การ์ดจอก้อมีผลนะ ก่อนนี้ใช้ r7 370 กะเอามาสำรองก่อนเจนใหม่ เล่นอัตติลาปรับกลางๆยังกระตุกเลยต้องหา 290 มาใช้ ส่วน GTA สบายๆมากๆเลย ถ้าการ์ดไหวนะผมปรับสุดหมดยกเว้น AA น้องผมตัวน้อยๆอายุ 6 ขวบมานั่งเล่นทุกวัน ส่วน Hon ไม่มีปันหาแน่นอน ปล ผมยังไม่ลอง total war ล่าสุดนะ warhamer แต่คิดว่าน่าจะกินน้อยกว่าอัตติลารึป่าว (เดาเอาครับ)

Comment

ขอบคุณมากๆครับผม

ดูแล้วคงจัด i3 6100 คู่กับ rx 480 ตามที่หลายๆท่านแนะนำนะครับ

Comment

Working...
                  X