Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาสงสัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาสงสัยครับ

เล่น overwatch แล้ว fps มันแกว่งมากครับ 40 50 ละยุดีๆก็ลงไป 20 - 30
    ไม่ว่าจะปรับ ต่ำ กลาง สูง ก็เหมือนกันหมดเลยครับ
    สเปคผม
    i5 2500
    gtx 970
    ram 8 gb

อยากรุ้ว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ

อัพไดร์เวอร์ยังครับ

Comment

อัพแล้วครับ

Comment

ท่านเล่นภาพ 4K เหรอครับทำเฟรมน้อยขนาดนั้น

Comment

ถ้า cpu ระบายความร้อนไม่ทัน มันจะลดความเร็วลง ทำให้เฟรมเรตลดลง

Comment

ดูความร้อน CPU กับ clock CPU ดูครับ ว่ามันร้อนจน ตกเองหรือป่าวอาการอย่างนี้

Comment

ผมยังใช้ GTX 760 อยู่เลย driver ก็ยัง 320.49 อยู่ เล่น Overwatch ได้ 70 fps วิ่งเท่านี้ตลอดเลย ขอบท่านน่าจะมีปัญหาสักอย่างนะครับ

Comment

ครับ
                คงน่าจะร้อนเกินไป เพราะเปิปเครื่องเฉยๆยังไม่ได้ทำอะไร ก็ 70 องศาเลยครับ
                ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by legency11 View Post
                  ครับ
                  คงน่าจะร้อนเกินไป เพราะเปิปเครื่องเฉยๆยังไม่ได้ทำอะไร ก็ 70 องศาเลยครับ
                  IDE 70 องศาอย่างโหด

Comment

Originally posted by legency11 View Post
                    ครับ
                    เปลี่ยน ซิ้ง CPU น่าจะหายขาดอาการเฟรมดรอปเวลาเล่นเกมแบบนี้

Comment

Working...
                    X