Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LG มี Dead pixel เครมได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LG มี Dead pixel เครมได้ที่ไหนครับ

คือเจอ มี Dead pixel ครับแต่ดูไม่ออกว่า กี่จุดจะเอาไปเครมได้ที่ไหนครับ ที่พันทิพ มีศูนย์หลือป่าวครับ แล้วถ้าจุดที่เป็นไม่ถึงที่เขากำหนดไว้ตอนซื้อจะทำยังไงครับ แต่เท่าที่เพ่ดูหน้าจะ สัก 3 จุด

4จุดครับ ทุกยี่ห่อะครับ ผมเป็น2จุดเนี่ย ลองเอามือเพิ่มกดจุดที่เป็นนนะครับ ถ้าโชคดีมันจะหายไป ถ้าโชคไม่ได้ เพิ่มอีก1จุดก็เครมได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณ คุณKorosuke มากครับ
      แล้วเครมนานไหมครับ เป็นอาทิดหลือป่าวครับ

Comment

ขอโทษด้วยครับ ยังไม่เคยเคลมเลยอ่าครับ รอท่านต่อปายย

Comment

4 จุดไม่ทุกยี่ห้อครับ ของผม apple จุดเดียวครับ

ถ้าไม่ถึงกำหนดก็ เครมไม่ได้ครับ ภาวนาได้ 2 อย่างคือ ให้หายไป กับ ให้เพิ่มมาครบ 4 ครับ

Comment

ตามพี่ทสสาพรอะครับ

Comment

มีปัญหา ติดต่อศูนย์ LG ที่พันธ์ทิพย์คับพ้ม ชั้นเดียวกับสะพานลอย
              เดินตรงเข้าไปข้างหลังเลยน่ะคับผม (หวังว่าผมจำไม่ผิดนะ)

Comment

Working...
              X