Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD มีปัญหาช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SSD มีปัญหาช่วยทีครับ

''ผมได้ทำการซื้อ SSD GALAX GAMER 120GB มาเมื่อวันอังคารที่ 28 ก็ทำการติดตั้งและ Secure Erase และทำการลงวินโดวส์ไว้ที่ SSD แต่พอเล่นไปซักพักมันก็จะค้างกดอะไรไม่ได้ขยับเมาส์ได้อย่างเดียวกดรีเครื่องก็ไม่ boot ต้องกดปุ่ม power อย่างเดียวเพื่อปิดเปิดใหม่ตอนแรกก็ไม่คิดว่าเป็น SSD เลยลองถอด SSD ออกแล้วใช้ HDD แบบเดิมก็ใช้ได้ปกติไม่มีอาการค้าง'' อยากสอบถามว่าอาการแบบนี้มีวิธีแก้ไหมหรือต้องส่งเคลมอย่างเดียว
    Spec
    CPU // AMD FX 8320E
    MB // MSI 970 GAMING
    VGA // MSI R7 370 GAMING 2GB
    RAM // Hyper-X Fury DDR3 8GB 1600 (4GBx2) Red
    HDD // WD 1TB
    SSD // GALAX GAMER 120GB
    POWER // Super Flower SILVER Green 600 W

เคลมครับ

รุ่นนี้ผมเคยเจออาการนี้ที่บริษัท 2 ตัว

Comment

ถ้าเราจะส่งเคลมควรบอกเจ้าหน้าที่ว่าอาการเป็นยังไงหรอครับ

Comment

บอกอาการว่าเป็นยังไงแค่นั้นครับ แล้วเจ้าหน้าที่จะบอกว่าต้องเคลม (ถ้าอยู่ในประกัน) แล้วเจ้าหน้าที่จะเขียนใบเคลมให้เราเซ็นเอง

Comment

Working...
        X