overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member lovelovelo's Avatar
    Hip Hop Lifestyle

Question ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเกมส์ Need For Speed 2015 เด้งหลุดตลอดหลังจาก...

คือตอนนี้ผมสับสนไปหมด คือเปิดเกมส์เข้าไปที่บ้านของเรายังไม่ทันกดออกจากบ้านถ้าทิ้งไว้สักพักก็เกิดอาการ has stopped working หรือถ้าเรากดออกจากบ้านเข้าฉากไปขับรถสักพักก็เกิดอาการกระตุกอย่างไม่มีสาเหตุแล้วขึ้น has stopped working เด้งออกทันที อาการนี้เกิดขึ้นกับเกมส์นี้เกมส์เดียว เกมส์อื่นๆเล่นได้ปกติ ผมสังเกตุมันเกิดขึ้นหลังจากที่ ผมซื้อรถ nissan skyline เลยคิดว่าเป็นเพราะมันเป็นบัคเลยขายรถทิ้งไปปรากฏว่าก็ยังเป็นอยู่ เลยสันนิษฐานไปที่ Driver การ์ดจอตัวล่าสุด ผมใช้ radeon-crimson-16.6.2-win10-64bit เลยลบ Driver ทิ้งแล้วย้อนกลับไปใช้เวอร์ชั่นก่อนหน้า ปรากฏว่าอาการดังกล่าวก็ยังไม่หายไป เข้าเกมส์กดเข้าสู่ฉากที่รถวิ่งขึ้น has stopped working อีกเช่นเคย แก้ไม่ได้ครับ นอกนั้นไม่ได้ไปทำอะไรอีกเลย แต่มีข้อสังเกตุอย่างคือทุกครั้งที่เกมส์เด้งออกขึ้น has stopped working แล้วเข้าเกมส์ใหม่ จะมีไอเท็ม ให้ผมขายได้เรื่อยๆ ไม่รู้ว่าไอเท็มนั้นมาจากไหนแล้วผมก็กดขายได้เงินราวๆ 2 - 3 หมื่นทุกรอบ หรือว่ามันเป็นบัคของทางเซิฟเวอร์ครับ ผมงงและสับสนไปหมดและตอนนี้ ในเกมส์ผมเพิ่งเลเวล 26 เองครับ แถมเซฟในเกมส์ก็อยู่ที่เซิฟเวอร์หลักของ ea ไม่สามารถลบเซฟทิ้งแล้วเล่นใหม่ได้ หรือใครมีวิธีแก้ไข ช่วยผมทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ก่อนหน้านี้เล่นตั้งแรกตอนเวล 1 จนถึง เลเวล 25 ปกติดีไม่มีอาการเด้งแล้วขึ้น has stopped working อาการแปลกๆที่เกิดขึ้นเกิดหลังจากขึ้นเวล 26 ครับ

Need For Speed 2015 ภาคล่าสุดตามในรูปนะครับ
    Last edited by lovelovelo; 2 Jul 2016 at 20:52:39.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เคยเจอแบบเดียวกันกับภาคอื่น ลองเปลี่ยน origin เป็น offline แล้วเล่นได้ไหมครับ

OverclockZone Member lovelovelo's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    เคยเจอแบบเดียวกันกับภาคอื่น ลองเปลี่ยน origin เป็น offline แล้วเล่นได้ไหมครับ
    ภาคนี้มันบังคับให้ต้องเชื่อมต่อเน็ตเวลาเล่นตลอดเวลาเลยอะครับ พอเราปรับ Origin เป็น Offline มันก็จะไม่ให้กดเล่นเกมส์ได้ครับ ยังไงก็ขอบคุณนะครับ
    Last edited by lovelovelo; 2 Jul 2016 at 22:47:25.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

กำเลย... บังคับต่อเนตแบบนี้ผมก็นึกไม่ออกเหมือนกันครับ แต่ส่วนใหญ่ NFS จะเด้งเวลามันต้องซิงค์กับ Origin

OverclockZone Member

โน็ตบุ๊คผม ใช้ crimson มาเกือบทุกเวอร์ชั่น อัพเดทใหม่มาเรื่อยๆก็เล่นได้ยังไม่คยมีอาการ ลองแบบนี้ดูครับ
    1.สแกนไวรัสใหม่ เสร็จแล้วปิดโปรแกรมแอนตี้ไวรัส กับ windows Defender
    2.เข้าไปไดฟ์ที่ติดตั้งเกมส์ - program files(x86) - Origin Games - Need for speed - _Installer - vc - vc2013 - redist แล้ว
    ติดตั้ง vcredist_x64 กับ vcredist_x86 ใหม่

ผมเข้าใจว่าไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับตัวเกมอาจถูกไวรัสเกาะ-กัดกิน อันนี้ไม่แน่ใจครับลองดู

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

ผมเล่นเกมได้ปรกตินะกับไดวเวอร์ล่าสุดนี่ ยังไม่เจออาการหยุดเลย

ถ้าแก้ไม่หาย ก็ลงวินโดว์ใหม่ดูครับ ถ้ายังเป็นอีก ก็เอาการ์ดจอส่งเคลม

ขอบคุณทุกความเห็นจากทุกคนด้วยนะครับ เดี๋ยวผมลองทำดู ขอบคุณครับ

เมื่อกี้ลองเล่นใหม่อยู่ดีๆอาการที่บอกก็หายไปเล่นได้ลื่นๆ เล่นได้อยู่พักใหญ่ประมาณชั่วโมงนึงเห็นจะได้ แต่สักพักกดกลับมาบ้านกำลังซื้อรถใหม่แต่งรถอยู่ดีๆ ค้างไปเฉยๆ แล้วก็เด้ง has stopped working อีกเช่นเคยผมนี่งงเลยครับ -*- ทีแรกนึกว่าหายแล้วซะอีก ผมว่างานนี้เป็นที่เซิฟแน่นอนละ พูดแล้วก็อารมณ์เสีย เสียเงินซื้อเกมส์มาเล่นให้มีความสุข แต่กลับได้ความเครียดกลับมาแทน เห้อ.....
    Last edited by lovelovelo; 3 Jul 2016 at 03:27:00.

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

เล่นเกมอื่นดู ถ้าไม่เป็นก็แสดงว่า

Quote Originally Posted by THEFOOL View Post
    เล่นเกมอื่นดู ถ้าไม่เป็นก็แสดงว่า
    เกมส์อื่นปกติดีเลยครับไม่มีหลุดหรืออาการแปลกๆ มีแต่ need for speed นี่แหละครับที่เป็น แล้วที่ผมบอกว่าผิดปกติตรงที่ทุกครั้งที่หลุดแล้วเข้าเกมส์ใหม่ จะมีไอเทมหลายอย่างราคารวมๆสองหมื่นได้ มาให้ผมทุกรอบเลย ผมขายหมดก็ได้เงินมา พอเล่นแล้วหลุด ก็มีไอเทมมาให้ขายอีก ^^" ผมว่าบัคของเซิฟเวอร์แน่ๆ แล้วผมจะไปแจ้งที่ไหนได้บ้างครับเนี้ย

OverclockZone Member prapharn's Avatar

มั่วนะครับ เนตอะไร ลองใช้เนตcatดู เนตอินเตอร์กากๆ อาจจะมีส่วน

ผมใช้เนต True ช่างเค้ามาเดินสายเป็น Fiber Optic ให้ผมแล้วครับ เนตความเร็วปกติดีจัดว่าเร็วและเสถียรครับ ค่าปิงน้อยมาก เนตบ้านใช้คนเดียวไม่มีคนอื่นมาแย่งใช้ครับ

ปล.เกมส์อื่นๆของ Origin ผมก็เล่นออนไลน์ได้ปกติดีเช่น
    Titanfall
    FIFA 15
    FIFA 16
    Battlefield 3
    Battlefield 4
    Last edited by lovelovelo; 3 Jul 2016 at 10:41:13.

ผมไม่มั่วแน่นอน ถ่ายรูปมายืนยันให้ดูกันไปเลยจะได้รู้ว่าอาการที่ผมบอกมันเกิดขึ้นจริงๆ ทุกๆรอบที่ผมเด้งออกจากเกมส์ กลับเข้ามาในเกมส์จะมีของใน PARTS INBOX ให้ผมขายหลายชิ้นแต่ละรอบผมจะขายของที่ได้มาโดยไม่รู้ว่ามาได้ยังไงรวมสองหมื่นขึ้นทุกครั้ง แล้วมะกี้เพิ่งเข้าไปในเกมส์มาก็ได้ของมาขายอีกได้เงินฟรีๆอีก 23,236 ผมแทบไม่ต้องเข้าไปแข่งเลยก็ว่าได้ หลุดเด้งอยู่แบบนี้กลับมาขายของก็ได้เงินทีละสองหมื่นแป๊ปๆ ผมมีเงินซื้อรถคันใหม่ละ ตอนนี้ผมซื้อรถเล่นเกือบทุกคันละ ดูเวลผมเพิ่ง 31 รถคันแพงสุดผมก็ซื้อเล่นละ เพราะได้เงินฟรีๆจากการขายของที่ได้มาฟรีๆทุกครั้งที่เข้ามาในเกมส์นี่แหละ ดูรูปเอาละกันจะได้รู้ว่าผมไม่มั่วครับ

รูปนี้ดูที่ด้านขวาที่ PARTS INBOX จะเห็นของที่ผมได้มาฟรีๆ ทุกครั้งที่เข้าเกมส์ มากมายหลายชิ้น ขายทิ้งไปหมดได้เงินมา พอเข้าเกมส์ใหม่ของก็มาให้ขายอีก

บางทียังไม่ได้กดออกจากบ้านแต่งรถอยู่ดีๆ ก็ค้างที่หน้านี้เลยครับ ดูที่ตัวเงินครับ ผมขายของที่ได้มาฟรีๆมะกี้ได้เงินเพิ่มขึ้นมา ได้ของมาขายฟรีทุกรอบที่เข้าเกมส์

บางทีแค่กดออกจากบ้านเข้ามาในฉากรถจอดนิ่งๆยังไม่ต้องบังคับ บางทีก็เด้งหลุดแล้ว

อาการดังกล่าวเกิดขึ้นหลังจากที่เลเวลผมขึ้น 26 แล้วอาการนี้จะสุ่มเกิดขึ้น บางครั้งไม่เป็นเล่นได้เป็นชั่วโมงแล้วสักพักก็เด้งออก บางครั้งยังไม่ทันจะขับรถไปถึงไหนเลยก็เด้งออกมาซะแล้ว ผมจึงสันนิษฐานว่าอาจเป็นเพราะ ก่อนหน้านี้ทาง Origin ปรับลดราคาเกมส์ครั้งใหญ่ แล้วคงมีคนซื้อ need for speed ภาคนี้เล่นกันเยอะพอสมควร เลยทำให้เซิฟเวอร์ทำงานหนัก แล้วเกิดปัญหาดังกล่าวขึ้น

สเปคเครื่องที่ใช้เล่น
    cpu intel i7
    vga amd r9 290x
    ram corsair 16 gb
    Last edited by lovelovelo; 3 Jul 2016 at 11:45:49.

OverclockZone Member ReDI2osE's Avatar

ผมซื้อ ตอนลดราคา ก็เล่นได้ปกติ ไม่หลุดนะครับ

ผมซื้อตัวเดิมๆ ไม่มีของแถม ไม่ใช่ตัว Deluxe

Quote Originally Posted by ReDI2osE View Post
    ผมซื้อ ตอนลดราคา ก็เล่นได้ปกติ ไม่หลุดนะครับ

ผมซื้อตัวเดิมๆ ไม่มีของแถม ไม่ใช่ตัว Deluxe
    ผมก็มานั่งคิดรู้งี้ผมซื้อตัวธรรมดาดีกว่า เพราะตัว Deluxe มันแถมรถแต่งมาให้ตอนเริ่มเกมส์เลยแล้วก็มีส่วนลดราคา 10% ไม่ว่าซื้อรถหรือของแต่งต่างๆ ตรงนี้ก็อาจเป็นจุดที่ทำให้เกิดบัคเพราะเซิฟต้องแบ่งแยกระหว่างผู้เล่นที่ซื้อชุดธรรมดา กับ Deluxe เพราะมันมีข้อแตกต่างกันในเกมส์ ไอรถที่แถมมาเวลาขายจะไม่ได้เงินแต่ขายทิ้งป่าวไปออกจากโรงรถเราได้ แต่ก็ซื้อมันกลับมาได้อีกเช่นกันโดยไม่เสียเงินจะเอามาใช้เมื่อไหร่ก็ได้ ไอรถที่แถมก็ไอรถบีเอ็มแต่งสีเทาคันหน้าปกนั่นแหละครับ ผมว่าคนที่ซื้อชุดธรรมดาอาจไม่เจอปัญหาแบบผม เห้ออ..พูดแล้วก็เซงเสียเงินซื้อเกมส์แท้ แต่เล่นแล้วมีปัญหา แทนที่จะเล่นแล้วมีความสุขกลับเล่นแล้วรู้สึกแย่ เพราะปัญหาที่เกิดขึ้น ผมก็มานั่งคิดนะ แบบว่า ช่างมันเถอะแค่เกมส์เดียวที่มีปัญหาจะมาเซงทำไม แต่ก็อะนะเสียเงินไปแล้วนี่หน่าทำไงได้
    Last edited by lovelovelo; 3 Jul 2016 at 15:33:26.

OverclockZone Member ReDI2osE's Avatar

ผมว่า มีปัญหาที่คอมคุณมากกว่านะครับ

บัคที่บอกว่า เซิฟต้องแบ่งแยกผู้เล่น ธรรมดา กับ Deluxe อะไรนี่ ไม่น่าเกี่ยวเลยครับ

ผมเล่นได้ปกติ คนอื่น ๆ ก็น่าจะเล่นได้ปกติเช่นกัน

ลองเช็คที่อุปกรณ์คุณดูก่อนครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับตัวเกมนะผมว่า

ลองลบ แล้วลงใหม่หรือยังครับ

OverclockZone Member tack999's Avatar

ถอนติดตั้งแล้วลงใหม่นะจ๊ะ

OverclockZone Member prapharn's Avatar

ไม่ได้หมายความว่าคุณมั่วครับ ผมตอบมั่วๆ 555 เนตทรูอินเตอร์มันไม่ได้ดีอะไรมาก ที่เล่นเกมส์เซิฟเมกาอยู่ พวกเนตทรูนี่อย่างกาก

เรื่องหลุดไม่แน่ใจครับ แต่มาตอบเรื่องเรื่องอะไหล่ เป็นบัคของเกมครับ มันจะให้อะไหล่ฟรีเรื่อยๆถ้าคุณซื้อแบบdeluxe
    เอาไว้ปั๊มตังได้สบายๆ แต่ไม่แน่ใจว่าจะออกมาแก้เมื่อไหร่นะครับ (ผมก็กดขายทุกครั้งที่เข้าเกม พอเข้ามาเล่นอีกครั้งมันก็จะกลับมาครับ มีเป็นล้านละ)

ของผมก็ deluxe นะ เล่นได้ปกติมายืนยันอีกเสียง ทำแบบที่ผมว่าใหม่ แล้วลองปิดแอนตี้ไวรัสทั้งหมด รวมทั้งตัวเก่งอย่าง windows defenderด้วยถ้าเล่นได้ยาวๆก็นั่นแหละ ถ้าไม่ได้ลองลงเกมใหม่ครับ ไม่น่ามีอะไรน่ากังวล^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks