Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 ต่อไฟเพิ่มยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 ต่อไฟเพิ่มยังไงครับ

คือปรกติใช้การ์ดจอตัวเล็กที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มอะครับ แต่ได้ตัว 3870 มาใช้ ไม่รู้ว่าเอาสายไฟตรงไหน หรือสายไหนมาเสียบไฟให้เลี้ยงตัวการ์ดจอเพิ่มอะครับ เพราะตัวเก่าไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม หรือต้องให้ร้านทำให้ครับ

ถ้ามันสามารถทำเองง่าย ๆ ช่วย สงเคราะห์บอกผมที
    จะลองพาวเวอร์ซัพพลายติดเคส แต่ต่อการ์ดไม่เป็น ช่วยหน่อยนะครับ

เอาสาย 6 พิน เสียบกับหัว molax ครับ ถ้า psu วัตต์เต็ม เสียบแค่ช่องเดียวก็ได้ครับ

ถ้า psu ทัั่วไปก็เสียบ 2 หัวครับ

Comment

่อ่า...ท่านมีท่านใดจะช่วยอธิบายเพิ่มเติมหน่อยใหมครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องต่อไฟครับ ยังมองภาพไม่ออกครับ

Comment

อันนี้เข้าใจสุดๆๆแล้วนะ

ยังนึกไม่ออกอีกเหรอ

เอาเป็นว่า 6 ช่อง ต่อการ์ด ที่เหลือแยกมา 2 เส้น ต่อกับ PSU

Comment

เคลียร์รึยังคับ

Comment

ไม่ยากลองดู

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ ผมไม่เคยต่อเองจริง ๆ ส่วนมากมีปัญหาอะไรจะเอาไปให้ร้านทำแต่ช่วงนี้งานเยอะไม่มีเวลาเดินทางไปร้าน เลยอยากทำเองถ้าสามารถทำได้ ยังไงก็ขอบคุณครับ

Comment

เอาสาย 6 พิน เสียบกับหัว molax อ่ะครับ ส่วนมากอยู่ที่ตูดมัน ลองดูครับเข้ากันได้พอดีเปะ

Comment

ในกล่องมันมีสายแปลงมาให้ ลองเอามาดู

Comment

ว่าแต่ ระวังเสียบไฟแล้วเครื่องเปิดไม่ติดนะครับ ถ้า PSU (พาวเวอร์ซัพพลาย) ไฟไม่พอ

Comment

Working...
                    X