Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามข้อมูล x34 กับ PG348Q หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามข้อมูล x34 กับ PG348Q หน่อยครับ

พอดีพยายามหาข้อมูลแล้วแต่ไม่มีใครพูดถึงระยะที่ใช้ว่างของจอ 2 รุ่นนี้เลย มีแต่บอกว่าต้องใช้พื้นที่ค่อนข้างเยอะเลยอยากให้คนที่มีวัดให้หน่อยครับว่าต้องมีโต๊ะ ลึกเท่าไหร่ ถึงจะวางจอ 2 รุ่นนี้ได้
    สนใจครับแต่โต๊ะผมพื้นที่มันค่อนข้างจำกัด
    ขอบคุณครับ

ผมใช้ x34 อยู่นะคับ เผื่อให้เลยคับ ลึก 30 C.m. ผ่านแน่นอนคับเพราะโต้ะที่ผมวาง 20 เซนเองคับ มันแบบพอดีมาก ^^
    [IMG] [/IMG]
    Last edited by A.pato; 3 Jul 2016, 18:06:34.

Comment

Asus PG348Q ใช้ความลึก 31 ซม.ครับ

Comment

ในเวปเขามีสเปคไดเมนชั่นบอกอยู่แล้ว เข้าไปอ่านแล้วตลับเมตรวัดเอา

Comment

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลที่มีประโยชน์ มากๆเลยครับ

Comment

ในงาน ผมว่า x34 ภาพแจ่มกว่านะ

Comment

Originally posted by slate View Post
              ในงาน ผมว่า x34 ภาพแจ่มกว่านะ
              จิงหรอครับท่าน ผมก็กำลัง ลังงเลเลยว่าจะรอ x34p ดีมั้ย หรือ จะสอย x34 ไปเลยดี เพราะถึงแม้ว่าถ้า x34p จะมี Hz เพิ่มขึ้นจิงๆ แต่เอาเข้าจิงๆตาคนเราไม่ค่อยจะเห็นความแตกต่างตั้งแต่ 80hz ขึ้นไป แล้วละครับ (ผมก็ไม่ได้ตาเทพไรขนาดนั้นและก็ไม่ได้จะเล่นเอาถ้วยด้วย 555)

Comment

จิงคับ เรื่อง hz สูงๆ ข้อดีคือ ภาพมันจะนิ่งดูสงบกว่านะคับ ตามที่ผมมโนอ่านะ -*-

Comment

Originally posted by tanayu.tha View Post
                  จิงหรอครับท่าน ผมก็กำลัง ลังงเลเลยว่าจะรอ x34p ดีมั้ย หรือ จะสอย x34 ไปเลยดี เพราะถึงแม้ว่าถ้า x34p จะมี Hz เพิ่มขึ้นจิงๆ แต่เอาเข้าจิงๆตาคนเราไม่ค่อยจะเห็นความแตกต่างตั้งแต่ 80hz ขึ้นไป แล้วละครับ (ผมก็ไม่ได้ตาเทพไรขนาดนั้นและก็ไม่ได้จะเล่นเอาถ้วยด้วย 555)
                  ความจริง Hzเท่ากันนะคับ x34กับx34p ต่างกันที่x34p เปิดมาให้เลยแต่ x34 มันต้องไปปรับเองในซอฟแวร์ แต่ได้ 100Hz ดท่ากันคับ ผมปรับแค่ 80 เองอยากบอกว่าถ้าหาได้ x34 จัดเลยคับเพราะผมกว่าจะหาได้ก็ลิ้นห้อยเลยคับวิ่งรถทั้งวัน สุดท้ายไปจบที่ jib hiend เซียร์ รังสิต 37500 วิ่งตั้งแต่ พระราม2 ประตูน้ำ รังสิต แต่ได้มาใช้แล้วบอกเลยฟินมาก ^^
                  [IMG][/IMG]

Comment

ถาพแจ่มจิง. ถ้าใช้27นิ้วอยู่ ก็ตั้งระยะนั่งเล่นเท่ากันเลย. มีปรับความสดของสีด้วย ปรับง่ายมาก
                    Last edited by 1440207692; 6 Jul 2016, 10:41:55.

Comment

Originally posted by 1440207692 View Post
                      ถาพแจ่มจิง. ถ้าใช้27นิ้วอยู่ ก็ตั้งระยะนั่งเล่นเท่ากันเลย. มีปรับความสดของสีด้วย ปรับง่ายมาก
                      ตอนนี้ JIB มีของเข้ามาคับลองโทรถามดูไม่รู้สาขาไหนมี แต่เดาว่าน่าจะเป็นพวก JIB Hiend

Comment

X34 ตอนนี้เข้ามาหลายร้านครับ แนะนำร้าน SIS? ที่พันทิพย์ครับ ราคาลดได้นิดหน่อย

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Comment

Working...
                        X