Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb wireless ตัวนี้เป็นไงบ้าง ok ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb wireless ตัวนี้เป็นไงบ้าง ok ไหมครับ

Tenda Wireless USB Adapter - N150 (TD-W311U+)

ช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือว่ามีตัวไหนแนะนำบ้าง จะเอามาใช้รับสัญญษนไฟไว ของที่บ้าน
    Last edited by narupat; 3 Jul 2016, 18:36:46.

จัดว่าดีครับ ต้องดูตัวปล่อยอยู่ไกลไหม

Comment

จัดว่าดีนะครับตัวนี้ เพราะใช้อยู่

Comment

Originally posted by momokiko View Post
        จัดว่าดีครับ ต้องดูตัวปล่อยอยู่ไกลไหม
        รับสัญญษนได้เสถียรไหมครับ ตัวเราเตอร์อยู๋ไม่***งกันเท่าไร 2-3 เมตร

Comment

Originally posted by narupat View Post
          รับสัญญษนได้เสถียรไหมครับ ตัวเราเตอร์อยู๋ไม่***งกันเท่าไร 2-3 เมตร
          สบายมาก นิ่งๆเลย

Comment

Originally posted by momokiko View Post
            สบายมาก นิ่งๆเลย
            ขอบคุณครับผม

Comment

Originally posted by narupat View Post
              แค่นั้นสบายๆครับ ว่าเเต่ขนาดนั้นสาย Lan ก็ได้มั่งครับ

ตัวที่ผมใช้ก็ห ่างกันปะมาณ 20 เมตรได้ กำเเพง 1 ชั้นและเสียบตัวรับไว้หลังเคสมุมอับ มันก็ยังรับได้เติมที่นะครับ ตัวปล่อยสัญญาณก็ All in one เสา 5 dbi บ้านๆเอง

Comment

ดีครับใช้อยู่ ดีกว่ายี่ห้อก่อนหน้าเยอะ

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
                  แค่นั้นสบายๆครับ ว่าเเต่ขนาดนั้นสาย Lan ก็ได้มั่งครับ

ตัวที่ผมใช้ก็ห ่างกันปะมาณ 20 เมตรได้ กำเเพง 1 ชั้นและเสียบตัวรับไว้หลังเคสมุมอับ มันก็ยังรับได้เติมที่นะครับ ตัวปล่อยสัญญาณก็ All in one เสา 5 dbi บ้านๆเอง
                  จริงๆก็อยากใช้สาย lan แหละครับ แต่ที่นี้มันมีประตูเลื่อนกระจกกันห้องอยู่ มันต้องลากผ่านประตู มันจะแกะกะเวลาเดินไปเดินมา

ถ้าจะใช้สาย lan ต้องหาวิธีเดินสายเลาะๆไปตามมุมประตู แต่ตอนนี้ยังขี้เกียจทำก็เลยเอาเป็น wireless ไปก่อน ครับ 5555+

Comment

Working...
                  X