Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มมั้ยถ้าเปลี่ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มมั้ยถ้าเปลี่ยน

มี i5 3450 + MB + ddr3 8G/1600 ขายละ
    เปลี่ยนเป็น i5 6500 + MB + ddr4 16G/2133
    จะแรงขึ้น กี่ % ครับ ละคุ้มมั้ยที่จะเปลี่ยน
    รึขายแค่แรม ซื้อ 16g ddr3 มาใส่ดีครับ
    ขอบคุณครับ

ความเห็นส่วนตัวอาจจะแรงขึ้นไม่มากเท่าไหร่ถ้าเล่นเกมนะ แต่ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอ มีผลแน่นอน
    เพราะที่บ้านผมใช้ I5-3570 ที่ทำงานใช้ I7-6700 ใช้งานทั่วไปไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ แต่ถ้าเอาแปลงไฟล์หนัง ต่างมากอยู่คับ

Comment

การ์ดจอจะเปลี่ยนอยุ่ละครับ

แต่อยากรู้ว่าจะคอขวดป่าว

ถ้าใช้i5 3450 ต่อ

ขอบคุณครับ

Comment

ุ้่ถ้าการ์ดที่จะเปลี่ยนระดับไม่เกิน GTX970/RX480 ก็เห็นผลไม่มากครับ

Comment

ถามคุ้มมั้ยที่จะเปลี่ยน
          ถ้ามีงบ..คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ลองหา i7-3770 มือสองมาใส่ดูก่อนก็ได้ครับ ราวๆ 5พัน ขายตัวเก่าสามพัน เพิ่มเงินแค่สองพันกับ up ram เป็น 16GB ก็น่าจะเพียงพอ

ยกเว้นอยากเล่นของใหม่ ก็ลองเลย

Comment

แรงขึ้น 10% ครับ

Comment

Originally posted by kitapat View Post
                  การ์ดจอจะเปลี่ยนอยุ่ละครับ

แต่อยากรู้ว่าจะคอขวดป่าว

ถ้าใช้i5 3450 ต่อ

ขอบคุณครับ

จะเปลี่ยนการ์ดจออยู่แล้ว ก็ซื้อการ์ดจอมาเสียบเล่นก่อนเลยครับ ถ้าการ์ด980Ti หรือ 1070 ขึ้นไป ขวดไม่ขวดก็รู้ได้เลย(แต่ผมรู้ว่าขวด)
                  และจะได้รู้ด้วยว่าพอได้เปลี่ยนi5-6500 แรงขึ้นกว่าเดิมได้อีก

Originally posted by Neoaugust View Post
                  แรงขึ้น 10% ครับ
                  บอกได้เลยว่าเกิน เพราะเทียบกับเจน4 ก็แรงกว่าแล้ว10% เทียบกับเจน3 ต้องมีแรงกว่า15-20% สบายๆ

ถ้าไม่เชื่อเทสต์Geekbench 3 ดูเลย หรือจะทดสอบbench จากCPU-Z ก็ได้ง่ายๆมากๆ

รอแป๊ปนะเด่วเทสต์ให้ ขอกลับไปแบบไม่OC ก่อน แล้วดูด้วยตัวเอง แล้วเทียบกับi5-3450 ที่ใช้ดู
                  Last edited by MooNoiOCZ; 4 Jul 2016, 08:31:17.

Comment

อันนี้คือตั้งค่าที่เจ้าของมู้ถามเลย i5-6500 + DDR4 2133MHz
                    ผมกดบัส3200MHz ลงมาให้ที่2133MHz ดูได้เลย อยากรู้ท่านก็เทสต์กับCPU-Z ที่มี กดตรงbench แล้วดูค่าเลยว่าได้พลังคอร์เดี่ยวเท่าไหร่ พลังมัลติฯเท่าไหร่
                    ท่านจะได้หายสงสัย และก็ท่านอื่นๆก็จะได้อ้างอิงได้ด้วย

Comment

แรงขึ้นโขอยู่นะคับ ขนาดผมใช้ i7 3770 บอร์ด Z77x d3h แรมบัส 2400

ผมอัพขึ้นมาแค่ i3 6100 ลากไป 4.3 กะแรม value 2666 เล่นเกมส์นี่รู้สึกได้เลย ยิ่งเปิด fps ดูยิ่งเห็นความต่าง

ปล.ย้ายมาละจะติดใจ

Comment

Originally posted by sensona View Post
                        แรงขึ้นโขอยู่นะคับ ขนาดผมใช้ i7 3770 บอร์ด Z77x d3h แรมบัส 2400

ผมอัพขึ้นมาแค่ i3 6100 ลากไป 4.3 กะแรม value 2666 เล่นเกมส์นี่รู้สึกได้เลย ยิ่งเปิด fps ดูยิ่งเห็นความต่าง

ปล.ย้ายมาละจะติดใจ
                        555 ใครไม่ลองไม่รู้ พอลองแล้วติดใจกันหมด ยิ่งnon k OC ด้วยแล้ว คุ้มเกินราคาทุกราย

Comment

ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน ^ ^

Comment

Originally posted by kitapat View Post
                            ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน ^ ^
                            ยินดีครับ งบถึงแนะนำจัดบอร์ดASRock Z170 PRO4 + DDR4 3000MHz+ เพิ่มจากเดิมไม่มาก แต่อนาคตไกลแรงสั่งได้

Comment

เอารูปมายืนยัน นั่งยัน นอนยัน เดะไม่เชื่อ
                              จาก 30 - 40 เฟรม ยิ่งตอนบอส ออกมาฝุ่นกระจายเหลือ 20 fps ตอนแรกนึกว่าเกมส์นี้มันโหด(ปรับ max @ 1080p) ไม่ก็เกมส์มัน port มาไม่ดี อัพปุ๊บ

60 เฟรมนิ่งๆ ไม่มีลดเลย อย่างมาก 57 58 เดะหาว่าโม้ ถถถถถ แถม 980 ยังไปได้อีก ความร้อนจาก 60+ เหลือ ตามภาพ อัพแล้วทำไมชีวิตมันดีขึ้นขนาดนี้

ปล. ดูจากภาพคงไม่ต้องบอกว่าปรับสูงสุดแค่ไหน ถถถถถถ

Comment

Working...
                              X