Announcement

Collapse
No announcement yet.

tomb rider เข้าไปเก็บถุงมือสีฟ้ายังไงครับ ติดตั้งแต่แรกๆเลย- -*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tomb rider เข้าไปเก็บถุงมือสีฟ้ายังไงครับ ติดตั้งแต่แรกๆเลย- -*

ที่อีกมันมีก้อนหินเอาออกมายังไงอ่ะครับ

ใช่ด่านแรกปะ

เข้าห้องทางด้านขวามือ เหียบแผ่นหินให้ประตูเปิดแล้วโยนก้อนหินออกมาข้างนอก 2 ก้อน แล้วรีบกระโดดตามออกมาด้านนอก วางก้อนหินบนแผ่นหินที่พื้น 2 ก้อน 1 แผ่นหิน แล้วเราก็เหยีบอีกแผ่นหนึ่ง แล้วใช้เชือกดึงประตูก็จะเปิด

Comment

แล้วกดโยนยังไงอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ งงตั้งนานไม่รู้ว่ามันโยนได้- -*

Comment

ผมผ่านมาแล้วตรงนี้ ติดอยู่ตั้งนานเป็นวันๆ
          เพราะไม่รู้ว่ากดปุ่มไหนให้มันโยนหินได้
          เลยใช้วิธีนี้ครับ เอามันมาตั้งทับซ้อนกันหน้าประตู
          เอาระบิดขว้างมันก็กระเด็นออกมาเอง
          ....อายยยยยยยยยยยยยย....จริงๆเลยครับพี่น้อง...อิ..อิ..จะรอดป่าวว๊ะเกมส์นี้

Comment

Originally posted by vichean View Post
            ผมผ่านมาแล้วตรงนี้ ติดอยู่ตั้งนานเป็นวันๆ
            เพราะไม่รู้ว่ากดปุ่มไหนให้มันโยนหินได้
            เลยใช้วิธีนี้ครับ เอามันมาตั้งทับซ้อนกันหน้าประตู
            เอาระบิดขว้างมันก็กระเด็นออกมาเอง
            ....อายยยยยยยยยยยยยย....จริงๆเลยครับพี่น้อง...อิ..อิ..จะรอดป่าวว๊ะเกมส์นี้

จะบอกว่าปุ่มโยนหินกับปุ่มขว้างระเบิดมันอันเดียวกัน

Comment

Originally posted by vichean View Post
              ฮึ ฮึ นายเข้าใจคิดจัง

Comment

ผมก็ไช้ระเบิด ขว้างไห้หินเด้ง ออกมาเช่น กัน ติดอยู๋ 3 ชั่วโมง วิ่งไปวิ่งมา (แต่ไช้ระเบิดเอาหหินออกมาเทพกว่า)

Comment

ติดเมืองไทยอ่ะคับ ตรงรูปปั้นนางรำ อ่ะ ทำไง ช่วยหน่อย~

Comment

ไปหาเลนกระจกมาใส่ที่ตรงมือรูปปั้นครับทั้ง2มือ มี2ชิ้นเพื่อสะท้อนแสงลงมาที่นางรำ แล้วทางจะเปิดครับ

Comment

ติดแค่ตรงนั้นกันผมพอกระโดดลงเรือก็ไม่รู้ไปไหนแลยอะครับ ดำลงไปเอาอะไรไม่รุ็อันใหญ่ๆสีทองๆแล้วไม่รุ็ไปไหนอะครับใครรุ้ช่วยบอกที

Comment

Working...
                      X