Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำร้านช่อมเช๊คอาการหรือฮารดแวร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำร้านช่อมเช๊คอาการหรือฮารดแวร์

ขอแถวเดอมอบางแค ชีคอนถ้าไม่มีก้ต้องพันทิฟขอ
    อาการเปิดติดพัดลมแต่เครืองไม่ติดผมไล่หมดแล้วยังไม่ติดพาวเวอรก้ชื้อไหม่ก้ไม่ติดผมกลัวจะเสียตังหลายต่อเลยอยากไปเช้คครับกลัวจะเป้ทีเมมบอด
    Last edited by kangnew1; 4 Jul 2016, 11:56:58.

ขออาการ spec แบบละเอียด ยิบ

Comment

Originally posted by seksan2512 View Post
      ขออาการ spec แบบละเอียด ยิบ
      อาการมันเปิดติดแต่พัดลมแล้วก้ดับแล้วก้ติดแรมผมก้ไล่ช่องบอดแล้วอารติสก้ยืมขอฃเพือนมาใสมันก้เหมือนเดิมพาวเวอรกัชื้อมาเปลียนไหม่กาดจอผมก้ลองถอดต่อออนบอดก้ไมาติด
      Z97
      960msi
      I54660
      พาวเวอรเก่าxfx650wไหม่st70f700w80พลัส

Comment

ช่วยแนะนำร้านช่อมเช๊คอาการหรือฮารดแวร์

ขอแถวเดอมอบางแค ชีคอนถ้าไม่มีก้ต้องพันทิฟขอ
        อาการเปิดติดพัดลมแต่เครืองไม่ติดผมไล่หมดแล้วยังไม่ติดพาวเวอรก้ชื้อไหม่ก้ไม่ติดผมกลัวจะเสียตังหลายต่อเลยอยากไปเช้คครับกลัวจะเป้ทีเมมบอด
        jib ก็ไม่แพง มาตรฐานด้วย เอางี้ลองดูการ lock cpu heatsink ล็อกแน่นไหม ไม่แน่นก็ดับ คิอปกติ mb ram cpuมันเสียยากอยู่น๊ะ ยกตัวอย่างผมซื้อ mb ram cpu มือ2 ก็เช็กแบบลอยบอร์ดเลย ถ้าดีมันก็เข้าbiosได้ แต่lock cpu heatsink ไม่แน่นก็ไม่bootแล้ว
        พาวเวอรก้ชื้อไหม่Z97
        960msi
        I54660ก็น่าจะดีๆทั้งนั้น เอ้า ลอยบอร์ด ใส่ cpu ram heatsink ใส่psu ต่อvgaเข้าจอดู start biosได้ไหม ได้ก็จบไม่ได้postมาใหม่

Comment

ใส่พวกสัญาณนาฬิกา หรือเช็คสายแพละเอียดหรือยังครับ บางทีอาจจะเป็นที่พวกนั้นเพราะที่บอกมาเห็นเปลี่ยนเกือบยกเครองละ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมาก สรุป ผมยกไปjib เช๊คแล้วบอดพังครับ z97 พัง เพิงใช่งาน 8เดือนแท้ๆๆ รอเครมไหม่ผมชื้อพาวเวอร์มาใช่ไหม่ฟรีๆๆรู้งี้ไปร้านแต่แรก พาวเวอร์ก็ยังไม่พัง 55เสียเงินสองต่อ
            ผมเลยชื้อH97ASUS มาใช่
            Attached Files
            Last edited by kangnew1; 4 Jul 2016, 19:42:10.

Comment

พาวเวอร์ไม่มีประสิทธิภาพก็สามารถทำให้อายุเมนบรอดสั้นลงได้ครับ

Comment

Originally posted by kaweekai View Post
                พาวเวอร์ไม่มีประสิทธิภาพก็สามารถทำให้อายุเมนบรอดสั้นลงได้ครับ
                พาวเวอร์เขาลองเช๊คๆๆดู ปกติ ครับเขาว่าเป็นทีไบออสเอง

Comment

jib ก็ไม่แพง มาตรฐานด้วย คิดกี่บาทละ ด้วยความหวังดี ครั้งที่จะซื้อ psu น่าจะcheckตัวxfxก่อน ไม่ยุ่งยาก

Comment

ึค่าเช๊ค ประกอบไห้ไหม่ด้วย ครับ 300 บาทเอง จิงๆๆเป็นทีใบออสเมมบอดเอง ครับ พาเวอร์เก่า ชัพทางร้านก็เช๊คแล้ว ปกติดีxfx 650w ส่วนเมมบอดผมก็ชื้อไหม่ไปเลยรอไม่ไหวเครม 1เดือน เมมบอด H97ASUS มาใช่ ยังไงก็ขอบคุณด้วยน่ะครับ

Comment

Working...
                    X