overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

Default ส่งท้ายบอร์ดเก่า ชัดเจนมากๆทำไม ถึง5 ดาว

ส่งท้ายก่อนปิดกระทู้บอร์ดเก่า กับความชัดเจนในการแจ้งของwww.overclockzone.com

ขำๆนะครับ

OverclockZone Member naja's Avatar

OverclockZone Member MulocSlark's Avatar

แทบทุกกระทู้ของอีเขียวได้ 5 ดาว หมด สงสัยต้องย้ายไปเล่นที่อื่นล่ะ

OverclockZone Member A.pato's Avatar

บอร์ดใหม่เอาเป็นพื้นแดงไปเลยคับ ลบข้อครหา และความคลางแคลงใจ ^^

OverclockZone Member Marvelius's Avatar

จะส่งท้าย บอร์ดเก่า ขึ้นบอร์ดใหม่ แล้ว อะไรๆ ที่กินแหนงแคลงใจ ผมก็ขอโทษ หลายๆท่านด้วยละกัน

ยังไง บอร์ดใหม่ หวังว่า ท่านผู้นำ ทั้งสอง สี จะไม่มีงานแขวะกันอีกนะ ผมจะได้กลับสู่โหมด อ่านอย่างเดียวเงียบๆเหมือนก่อนสักที

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

บอดใหม่จะธีมสีเขียวๆแบบเดิมป่าวครับ

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

Quote Originally Posted by Marvelius View Post
    จะส่งท้าย บอร์ดเก่า ขึ้นบอร์ดใหม่ แล้ว อะไรๆ ที่กินแหนงแคลงใจ ผมก็ขอโทษ หลายๆท่านด้วยละกัน

ยังไง บอร์ดใหม่ หวังว่า ท่านผู้นำ ทั้งสอง สี จะไม่มีงานแขวะกันอีกนะ ผมจะได้กลับสู่โหมด อ่านอย่างเดียวเงียบๆเหมือนก่อนสักที

อ่ะเห็นเด้งๆ แล้วยอม อิอิ

OverclockZone Member Raizel's Avatar

Theme สีอะไร คนจะ...ก..ด...กัน มันก็ทำเหมือนเดิมและผมถือว่ามันคือสีสัน 555+ ขำๆครับ แบบนี้ดีแล้วที่บ่นกันผมว่าเข้ามาอ่านเรื่องแบบนี้ทั้งนั้น

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

OverclockZone Member mybnon's Avatar
    สำโรง สมุทรปราการ

อย่าว่างั้นงี้เลยนะ เข้ามาปุ๊บเห็นป้ายปิดปรับปรุงสีเขียว ๆ

ผมนี่นึกถึงป้ายนี้เลย

Quote Originally Posted by Raizel View Post
    Theme สีอะไร คนจะ...ก..ด...กัน มันก็ทำเหมือนเดิมและผมถือว่ามันคือสีสัน 555+ ขำๆครับ แบบนี้ดีแล้วที่บ่นกันผมว่าเข้ามาอ่านเรื่องแบบนี้ทั้งนั้น
    จริงๆด้วย ส่วนใหญ่ที่เข้ามาอ่านก็เพราะสอดรู้ เอ้ยอยากรู้กันทั้งนั้น อิอิ ขำๆ

Quote Originally Posted by mybnon View Post
    อย่าว่างั้นงี้เลยนะ เข้ามาปุ๊บเห็นป้ายปิดปรับปรุงสีเขียว ๆ

ผมนี่นึกถึงป้ายนี้เลย

สีเขียวซีดไป ต้องเขียวเข้มๆสิ

OverclockZone Member

OverclockZone Member ZudriT's Avatar

ไม่ต้องแยกห้อง VGA หรอกครับ แต่ตัดระบบดาวกระทู้ทิ้งไปก็พอ
    ไม่อยากเชื่อว่าดาวจะมีผลมากขนาดนี้ มีหลายคนเป็นเดือดเป็นร้อนกับดาวซะงั้น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ค่ายอดิศร (ศม.) จ.สระบุรี 22/04/62

5 ทุ่ม นอน

OverclockZone Member Tee+...Lek's Avatar
    Bangkok, Thailand

โดยส่วนตัวนะครับ กระทู้อวยๆ น่าจะหมดไปซะที แฟนบอยก็น่าจะลดๆ ลงกันหน่อยด้วย ถือโอกาสที่เว็ปบอร์ดเปลี่ยนใหม่ เปลี่ยนภาพใหม่กันสักที

ถ้าคนถามเรื่อง VGA ก็ตอบแบบกลางๆ ถ้าใช้เขียว ก็แนะนำเขียว ใช้แดงก็แนะนำแดง อย่าไปแขวะกันเลย เพราะสุดท้ายแล้ว คนที่ได้ประโยชน์ก็คือเจ้าของผลิตภัณฑ์ที่ท่านซื้อแหละ แถมท่านยังไม่ได้ส่วนลดใดๆ ด้วย

ผมใช้แดงมาตลอด เพราะเจอเขียวสมัย Riva ไปทีเข็ดจนตาย ใช้กับบอร์ด Gigabyte ไม่ได้ ถึงขนาดเสียบไปปุ๊ป เครื่องปิดตัวเองไปเลย สุดท้ายเปลี่ยนเป็น ATi หาย และก็เปลี่ยนมาใช้ Asus A7V ในที่สุด แต่ Nvdia ในปัจจุปันต้องยอมรับว่าแรงจริง ประหยัดจริง ออกแบบมาเล่นเกมดีกว่าจริง ส่วน AMD จะออกการ์ดมาแบบกลางๆ คือสเปคดี แต่ไม่โดดเด่นในเรื่อง FPS เท่าไหร่

ก็หวังว่า AMD จะกลับมาสู้กับ Nvdia ได้สนุกอีกครั้ง ผลดีก็จะตกกับผู้บริโภคคือ จะไม่มีค่ายไหนที่ตั้งราคาแพงเกินจริง อย่างที่เป็นอยู่

เค้า จะ แยกห้อง VGA เขียวแดง แล้วหรอ

OverclockZone Member WildFang-X's Avatar

กระทู้นี้ยัง 5 ดาว

OverclockZone Member

ผมว่าหัอง VGA ใช้โทนสี เขียว + แดง น่าจะดี

OverclockZone Member grungust's Avatar

ผมเห็นบางกระทู้เป็นการ์ดแดงนะ แต่ได้ 5 ดาว...... แต่พอดูชื่อ user ที่โพสต์เท่านั้นล่ะ รู้เลยว่ากระทู้แดงอันไหนจะโดน 1 ดาว หรือโดนกด 5 ดาว คือ บางทีมันก็ตลกนะ เห็นชัดๆว่าเป็นการแกล้งกัน ถ้ายังไงบอร์ดใหม่ไม่ต้องมีระบบโหวตหรอก โหวตไปก็ไม่ได้ทำให้คนอ่านมากขึ้นสักหน่อย หรือต่อให้ทุกกระทู้โดนโหวต 1 ดาวหมดก็ไม่ได้บ่งบอกถึงความห่วยของเนื้อหาเลย แต่มันกลับบ่งบอกถึงความห่วยของ "ผู้คนที่อยู่ร่วมกันในคอมมิวนิตี้นั้นๆ" ใครมาเห็นเขาไม่ด่าท่านผู้นำหรอก เขาด่ายกบอร์ดเลยล่ะ ว่าพวกคนใน&%#&*#ห่วย

จริงๆคนเราก็ไม่ได้อะไรมาก ก็แค่เอาข้อมูลโยนใส่กันไปมาเป็นเรื่องปกติ ก็แค่มีปุ่มโหวตกระทู้เพิ่มมาเป็นประเด็นเฉยๆ อย่าให้ใครเขามาว่าเราได้ว่าเป็นคอมมิวนิตี้ของคนห่วยแตกมาอยู่รวมกันทะเลาะกันยิ่งกว่า &%#&*

บอร์ดใหม่แยกห้อง ผมว่ากระทู้ตีกันคงน้อยลง + เหงาน่าดูุ

OverclockZone Member บิว's Avatar

Quote Originally Posted by ijobda View Post
    ผมว่าหัอง VGA ใช้โทนสี เขียว + แดง น่าจะดี

สายเหลืองเหรอครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks