overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: เคส tt armor+ lcs ชุดน้ำมัน...

OverclockZone Member BoSsZz's Avatar

Default เคส tt armor+ lcs ชุดน้ำมัน...

คือผมจะซื้อเคสใหม่ เห็นของ รุ่นนี้มันมีชุดน้ำ ติดมาด้วยเลยสนใจ

อยากถามว่า ชุดน้ำเดิมๆๆของมันติดตั้งได้ไม่ต้อง เพิ่มอะไรใช่ไหมครับ

เเล้ว มันดีหรือป่าว

OverclockZone Member

ไม่ดีครับ

ไม่เย็น

แต่ช้าชอบอะไรที่มันสบายๆก็ได้คับ

แต่ไม่เย็นมากมาย

แต่ถ้าท่านมีงบขนาดนั้น

ผมว่าซื้อชุดใหญ่้เลยครับ

แยกชิ้น
    ราคาพอๆกัน

เย็นจับจัย

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

^
    ^
    ^ ผู้รู้ตัวจริง

OverclockZone Member BoSsZz's Avatar

ขอบคุนครับท่าน

OverclockZone Member OverSwing's Avatar

อีกคนที่ใช้ LCS อยู่ ไม่ค่อยเย็นครับ เซ็งจิงๆ T-T เกือบหมื่นเลยต้องใช้ต่อไป
    รู้งี้นะครับ เอา set นี้ดีกว่า

COOLER MASTER 690 2900
    swifttech P655 3750
    CPU BLOCK GTX 2750
    MCR-220 (โม case ติดด้านบน) 2000
    N/B MCW-30 1250
    ท่อ 1/2 TK 400
    ถังน้ำ 900

เบ็ดเสร็จ 13950 ต่อเจ๊กุ้งหน่อย คงได้สัก 13000

จบเย็นเจี๊ยบ เสียเงินครั้งเดียว เศร้า..... T-T

ปล. สั่งนอกพอๆกัน ลองคำนวณแล้วเจอค่าขนส่ง(อาจเจอภาษีอีก) แถมถ้ามีปัญหาต้องส่งเคลมเมืองนอกอีก ไม่คุ้ม ถ้าไปสั่งซื้อพวก electronic เช่น ปั๊ม แล้วมีปัญหา

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ TK แต่เพราะมีร้านเดียวที่ขาย SwiftTech

ขอบคุนทุกท่าน

OverclockZone Member Tanet's Avatar

ผมใช้อยู่ครับรุ่นนี้ มันก็เย็นดีนะครับไม่เห็นร้อนอะไรเลย ลาก 8500 ไป 4.05 id แค่ 28-30 องศาเอง เล่น Crysis 2-3ชั่วโมง แค่ 32-34 องศาเอง(แบบไม่เปิดแอร์นะ) แล้วราคาชุดรวมกับเคสแล้วคุ้มมากครับ (ถ้าอยากเย็นก็เปลี่ยนแค่บล็อค CPU ใหม่ เพิ่ม raditor ใส่ได้อีกหลายจุด และที่สำคัญข้อดีของ 780i คือชุดน้ำมันไม่รกเคสครับ ติดตั้งแล้วดูไม่รกเลอะเทอะ เหมือนแบบแยก อันนี้ก็เป็นความเห็นและประสบการณ์จริงส่วนนะครับ

Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    ^
    ^
    ^ ผู้รู้ตัวจริง
    โดนมาแล้ววว

ฮ๋าๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by Tanet View Post
    ผมใช้อยู่ครับรุ่นนี้ มันก็เย็นดีนะครับไม่เห็นร้อนอะไรเลย ลาก 8500 ไป 4.05 id แค่ 28-30 องศาเอง เล่น Crysis 2-3ชั่วโมง แค่ 32-34 องศาเอง(แบบไม่เปิดแอร์นะ) แล้วราคาชุดรวมกับเคสแล้วคุ้มมากครับ (ถ้าอยากเย็นก็เปลี่ยนแค่บล็อค CPU ใหม่ เพิ่ม raditor ใส่ได้อีกหลายจุด และที่สำคัญข้อดีของ 780i คือชุดน้ำมันไม่รกเคสครับ ติดตั้งแล้วดูไม่รกเลอะเทอะ เหมือนแบบแยก อันนี้ก็เป็นความเห็นและประสบการณ์จริงส่วนนะครับ
    ปั้มมันจะดันไม่ไหวอ่ะซิครับ

ปล.ถ้าเล่นชุดน้ำชุดใหญ่ผมก็ว่ามันไม่รกเคสนะ

แถมจัดแล้วดูมีคราสกว่าอิอิ

Water-Cooling GOD Salapao2000's Avatar

Quote Originally Posted by BoSsZz View Post
    คือผมจะซื้อเคสใหม่ เห็นของ รุ่นนี้มันมีชุดน้ำ ติดมาด้วยเลยสนใจ

อยากถามว่า ชุดน้ำเดิมๆๆของมันติดตั้งได้ไม่ต้อง เพิ่มอะไรใช่ไหมครับ

เเล้ว มันดีหรือป่าว
    คุณภาพตามราคาครับ ตัวเคสไม่เลว ตัวชุดน้ำแย่ไปนิด แต่ไม่แพงครับ แต่ถ้าจะเอาแบบเต็ม ๆ จริง ซื้อแยกดีกว่าครับจะได้ไม่ผิดหวัง

Quote Originally Posted by Tanet View Post
    ใช้โปรแกรมอะไรวัดความร้อนครับท่าน เย็นมาก ๆ เลยครับ ส่วน crysis ผมว่ายังกิน cpu ไม่เต็มที่จริง ๆ มั้งครับ

ความรู้ผมน้อยตอบผิดถูกประการใดอภัยด้วยนะครับ

OverclockZone Member SatoKaiba's Avatar

จากประสบกาณส่วนตัว มีทั้ง เคสตัวนี้พร้อมชุดน้ำ big water 745 กับ ชุดน้ำของ swifttech ต้องขอบอกเลยว่า เคสมันแหล่มอ่ะคับ แต่ชุดน่้ำก็ไม่ต่างกันพวก ชุด Big water หลายๆรุ่นเท่าไหร่อ่ะ ซื้อ แยกชิ้น ได้ของดีกว่า แถมจัดสายได้ดีกว่าด้วยน่ะผมว่า ราคาก็แพงตามคุณภาพอ่ะน่ะ พวก radiator ติดมากก็ไม่ดีหรอกคับ ทำให้กระแสเบาลงยิ่งระยะทางเยอะ แต่ถ้าปั้มแรงๆก็ไม่ต้องห่วงอะไรมาก ทุกวันนี้ผม เก็บตังซื้อ พวก swifttech เอาดีกว่าคับ จะซื้อใส่อีกเครื่อง ด้วยพอดี ไปยืนๆต่อๆเด๊วพี่ต้น เค้าก็ลด (มั้ง) 55+

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ชุดน้ำ TT ไม่ได้เรื่องหรอกครับ

Bookmarks

Bookmarks