Announcement

Collapse
No announcement yet.

GPU onboardตัวไหนแรงสุดที่มีขายตอนนี้?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GPU onboardตัวไหนแรงสุดที่มีขายตอนนี้?

วันอาทิตย์นี้จะเข้าพันทิพทำคอมใหม่ทั้งตัวครับเพราะตอนนี้ใช้AMDรุ่นสงครามอีรักครับ(DURON1.2GHZ)ตอนนี้คิดว่าสมควรแก่เวลาแล้ว แต่ใช้แค่เล่นเน็ทกับphotoshopบ้างจึงไม่เคยเปลี่ยนคอมเลยมา5ปีแล้ว ต้องการเมนบอดที่มีGPUออนบอร์ดที่แรงๆ เพราะมีความเชื่อว่าall in one ดูแลง่าย

ที่สนใจคือเมนบอร์ดที่มีchipset790GX built-in HD3300 GPU

แต่ทราบจากในเวบOCZนี้ว่า nforce ออกchipset built-in geforce9300 GPU แต่ยังไม่ได้ทำสำหรับAMD CPUออกมาขายจึงอยากทราบว่า

1.geforce9300 GPU แรงกว่า HD3300 GPU หรือไม่หรือพอพอกัน

2.ควรรอให้มี chipset built-in geforce9300 GPU สำหรับเมนบอร์ดของAMD หรือไม่ หรือว่าไม่ต้อสนใจเอาchipset790GXไปใช้ได้เลย

*แบบว่ากะทำคอมตัวนี้ไว้ใช้อีกซัก3-4ปีครับ และผมก็เล่นเกมออนไลน์บ้างแต่ไม่รีบนะครับถ้าของใหม่ใกล้ออกและดีกว่าผมยินดีรอแต่ถ้าอีกหลายเดือนเลยคงไม่ไหว

ขอบคุณมากครับพี่น้องครับ

HD3300 ที่เว็บนี้เทสเล่น CRYSIS 800x600 ALL LOW ได้มั้งไม่แน่ใจ
    คิดว่าแรงสุดในแตอนี้แล้วมั้ง

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
      HD3300 ที่เว็บนี้เทสเล่น CRYSIS 800x600 ALL LOW ได้มั้งไม่แน่ใจ

แล้วchipset built-in geforce9300 GPU ไม่แรงกว่ามากใช่ไหมครับ อีกอย่างถ้าออกมาคงแพงเลยเพราะเพิ่งเปิดตัวใช่ป่าว

ช่วยบอกทีครับถ้าไม่มีวี่แววว่าจะทำลงบอดAMDเมื่อไหร่ผมจะได้ไปสอยเมนบอร์ดchipset790GX built-in HD3300 GPU วันพรุ่งนี้เลย

Comment

ตอนนี้ hd3300 แรงสุดแล้ว

Comment

3300 เลยครับ เหมาะกับ AMD สุดๆแล้วครับเพราะ nForce 7xxa ค่อนข้างเปราะบางนิดนึงครับเวลาโอเวอร์คล๊อกสูงๆ

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
            ผมเอามาเล่น dmc4 ได้ด้วยนะ
            ปรับ low หมดเล่นภาพ 800*600

Comment

ผมว่าถ้าหวังกะออนบอร์ดหวังแค่ให้เล่นเกมออนไลน์บ้านๆ ได้ก็พอครับ

อย่า HD3300+sideport เนี่ยเล่นแรค + ออดิชั่นได้ลื่นๆแล้ว

แต่ถ้าหวังจะเล่นเกมอื่นได้ดี แนะนำซื้อการ์ดจอแยก + บอร์ดชิพ 770 - 780 ก็พอครับ

Comment

ซื้อการด์จอ ราคา 1000-1500 หรือ 2000 กว่า แต่ขอ 128 บิท เช่น ati 1650 หรือ ati2600 หรือ 3600
                บอร์ด ecs หรือ ยี่ห้ออื่น ราคา 1500-1600
                รวมกัน 2800-3000 กว่า

ดีกว่า ซื้อบอร์ด 2800-3500 การ์ดจอ ออน เพราะมันไม่ได้แรงมากมายขนาดนั้น ออนบอร์ด มันวิ่งได้ 64 บิท
                ใช้แล้วหงุดหงิดเปล่าวๆ เหมือนผมทีแรก

Comment

อ๋อ การ์จอแยก ไม่ต้อง ลุ้น ปรับ low หมดเหมือนออนบอท

Comment

เล่น amd+ati ดีแล้วครับ ภาพเนียนสุด ๆ

Comment

ขอแนะนำในส่วนที่ขาดนะครับความร้อนครับ จอออนบอร์ดยิ่งแรงมาก ยิ่งร้อนมากขึ้นมันร้อนไม่น้อยกว่า cpu เลย แต่ระบบระบาย ห่วยมากๆ รัน 3d หรืออะไร ได้ไม่นาน ก็มีอาการ

ตามประเด็นนะครับ
                      ในตอนนี้ geforce9300 แรงกว่าครับ
                      geforce9300 ได้เปรียบตรงไดเวอครับ ทาง ati แม้ตัว ฮาดแวรจะดีกว่า แต่ไดเวอยังไม่เท่าไหร่ครับ เลยทำให้จุดเสียมาลบจุดดีลงไปรออีก 40กว่าวันไหวไหมครับ nv อาจมีตัวไหม่มาอีก แต่นำเข้าก็.....นาน..-*-

Comment

Working...
                      X