Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากดับเตาผิง !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากดับเตาผิง !!!

คือ ผมอยากถามว่าถ้าผมใส่ 4 ตัวนี้ มันจะช่วยทำให้คอมผมเย็นขึ้นมากมั๊ยครับ เพราะตอนนี้มันค่อนข้างร้อนอ่าครับ อยากจะสบายใจเวลาใช้คอมทำงาน ใครรูช่วยบอกหน่อยครับ ผมอยากรู้ว่าได้ประมาณกี่องศา ขอคุณครับ !!!

4ตัวนี้มันไม่ได้อยู่ที่เดียวกันนะครับ 3อันแรกระบายความร้อนCPUส่วนอันสุดท้ายของVGA ท่านต้องบอกว่าจะเอาไประบายความร้อนของอะไร ซื่งตอนนี้ผมไม่สามารถบอกให้ท่านได้ครับ

Comment

ทั้ง 2 อย่างเลยครับ Cpu + Gpu เพราะผมอยากจะเปลี่ยนทีเดียวครับ จะได้ไม่รื้อบ่อยครับ อยากรู้ว่ามันจะช่วยได้มากน้อยเท่าไหร่ครับ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปรึปล่าว เพราะตอนนี้ผมนั่งพะวงกับอุณหภูมิมากเลยครับ!!!

ส่วนสเป็คผมก้อ Intel Pentium D 945 @ 3.8 GHz ครับ
      การ์ดจอก้อ Asus X1600 Pro ครับ
      ส่วนอุณหภูมิ Idle ที่ 43 c Full ที่ 58 c
      คืออยากจะให้มันเย็นกว่านี้ครับ !!! อยาก Full ที่ไม่เกิน 45 - 50 ครับ

ช่วยวิเคราห์ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ !!!

Comment

อันที่เป็น Cpu อ่าครับ มีอยู่ 2 ตัวเลือกอ่าครับ
        ระหว่าง 1 Tt Volcano และ 2 Tt Copper
        มะรู้ตัวไหนจะทำให้ได้เย็นกว่ากันอ่าครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

เอารุปที่ 3 กับ 4 มารวมกันอะแจ่มม

Comment

ไม่ได้คล๊อคก็ไม่จำเป็น

Comment

เอาตังที่จะซื้อ volcano ไปซื้อ zalman WB4 Gold ดีกว่า

volcano มันหนักไป

แล้วก็ 2 อันล่างครับ เป็นอันเสร็จพิธี

Comment

แล้ว Zalman WB4 Gold จะเย็นกว่า Volcano มั๊ยครับ ผมอยากได้แบบว่าเย็นไว้ก่อนอ่าครับ

Comment

เย็นกว่าไม่มากครับ เรื่องเย็นไม่เย็นอยู่ที่ประสิทธิภาพหม้อน้ำครับ แล้ว volcano มันหนักด้วย รวมน้ำหนักน้ำเข้าไป ก็ประมาณ hyper6+ ครับ (ประมาณ 1 kg)

Comment

ถ้าถามผมก็จะบอกว่าอุณหภูมิแค่นี้ยังไม่ต้องดิ้นรนให้เสียเงิน เว้นแต่ว่าพอเงินเหลือแล้วมันหงุดหงิด
                    อยู่อย่างพอเพียงดีกว่า

Comment

คืออยากหมดเรื่องที่จะต้องมาคอยพะวงกับเรื่องความร้อนอ่าครับ

Comment

No comment.

Comment

Working...
                        X