Announcement

Collapse
No announcement yet.

การลง vista และ xp ในเครื่องเดียวกันต้องลงไดรวเวอใหม่มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การลง vista และ xp ในเครื่องเดียวกันต้องลงไดรวเวอใหม่มั้ย

การลง vista และ xp ในเครื่องเดียวกันต้องลงไดรวเวอใหม่มั้ย
    เช่นผมลง xp เรียบร้อยแล้วใช้มานานแล้วแต่อยากลงวิสต้าอะครับมันจะต้องลงอไดรวเอวใหม่มั้ยในกรณีที่ผมลงไดว C เป้น xp และ D เป้นวิสต้า ถ้าต้องลงใหม่ไดรวเอวร์มันจะไปอยู่ในไดร D ป่าวครับ
    แล้วตัวเกมที่เคยลงใน xp จะเล่นในวิสต้าได้มั้ย
    ขอบคุณครับ

ลงครับผม

Comment

มันก็ลง ปกติครับ ป๋ม คุณต้อง ลง ทั้ง vista ทั้ง xp นั่นหละ

Comment

THX ครับอยากลองเล่นเกมส์ dx10 ครับ 9600 GT น่าจะไหวนะ ยกเว้นตระกูล cry

Comment

ผมลง vista เป็นตัวหลักครับ ส่วน xp ลงบนโปรแกรม vitual pc ครับ ใช้ง่ายมากๆ

ไม่ต้องมานั่งกดหนดค่าเวลา boot ให้เสียเวลา

Comment

แล้วมันต้องฟอแมทมั้ยครับ

Comment

Originally posted by Mbell View Post
              ผมลง vista เป็นตัวหลักครับ ส่วน xp ลงบนโปรแกรม vitual pc ครับ ใช้ง่ายมากๆ

ไม่ต้องมานั่งกดหนดค่าเวลา boot ให้เสียเวลา
              มันทำยังไงหรอครับผม xp ลงบนโปรแกรม vitual pc รบกวนสอนหน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

Originally posted by amorno View Post
                มันทำยังไงหรอครับผม xp ลงบนโปรแกรม vitual pc รบกวนสอนหน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

โปรแกรมนี้ก็คล้ายๆ vm ware ล่ะครับ ฟรีแวร์ด้วยนะครับ

ไว้ผมทำบทความ เดี๋ยวจะส่งลิ้งให้ครับ
                Attached Files

Comment

ตัว xp สามารถใช้ net work ร่วมกันด้วยนะครับ

เหมาะอย่างยิ่งในการเทสระบบครับ
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X