Announcement

Collapse
No announcement yet.

4000+ dualcore เล่นไฟล์ HD แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4000+ dualcore เล่นไฟล์ HD แล้วกระตุก

เครื่องผมใช้ m2n-e กับ 4000+ dualcore เล่นไฟล์ .mkv blueray 720p แล้วมีอาการตุกนิดหน่อย (ไฟล์หนัง อยู่ในเครื่อง ไม่ได้เล่นจากแผ่น)มันปกติ หรือป่าว

หรือ amd ตัวไหนที่เล่นไฟล์ hd แล้ว ไม่กระตุก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

X2 4800+ เคยลองเล่น 1080p การ์ดจอออนบอร์ดไม่กระตุกคับผม

Comment

การ์ดจออะไรหรือครับ และใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ

Comment

ปกติ ไม่น่าจะ กระตุกนะ น่าจะเป็น ที่ โปรเเกรมเล่น

Comment

powercolor 3870 ram512 เล่นกับ media player classic
          แรมเครื่อง 2gb ซาวด์ x-fi xtream music

Comment

ลองใช้ km player ไหมครับ และก็ลงพวก k-lite codec ไรพวกนี้ครับ

Comment

เซทโปรแกรมผิดป่าวครับ

คือเห็นเค้าเล่นไฟล์hidefโดยcpuแทบจะไม่โหลดเลย

ไปโหลดที่pguแทน

แต่เซทยังไง อันนี้ผมจำไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by nicejerk View Post
                powercolor 3870 ram512 เล่นกับ media player classic
                แรมเครื่อง 2gb ซาวด์ x-fi xtream music
                สเปคก็สูง ไม่น่ากระตุก

Comment

ผมใช้ 4800+ กะ 9600 gso oc

ใช้ K-lite เล่น ไม่กระตุกแต่ซีพียูโหลด 70+

ไม่รู้ทำยังไงให้มันไม่โหลดแยะๆ

Comment

ลองดูกระทู้นี้ครับ
                    http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=42852&st=0

Comment

ไดรฟ์เวอร์มีปัญหาป่าวครับ ตามสเปกไม่น่ากระตุกนะครับ แรงพอตัวเลยนะครับนั่น

Comment

ที่ผมเคยเจอนะครับ Power Supply มันจ่ายกระแสไม่พอครับ ขนาดเป็นของใหม่นะ ตอนแรกก็เล่นเอางงเหมือนกัน แต่พอเปลี่ยนตัวใหม่แล้วไม่กระตุกเลยครับ

Comment

ของผม x2 3600+ กับ x1950pro ครับเล่นได้สบายครับผมถ้าเป็น 720p แต่ว่าถ้าเป็น 1080p เนี่ยต้องหาตัวช่วยครับผม ต้องลง CoreAVC Pro ครับผม แล้วเอามาเล่นกันกับ KMPlayer ครับ เล่นได้สบายมากมาย

Comment

Working...
                          X