Announcement

Collapse
No announcement yet.

set permission ใน vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• set permission ใน vista ครับ

เหตุเกิดจากผมไปเซตเพอมิสชันไดรว์ D ให้ใช้งานได้เฉพาะแอดมิน เพราะว่าเพื่อนใช้คอม แล้วชอบเข้ามาค้น แต่เกิดปัญหาคือพอเซตกลับมาปกติ ดันเกิด error ตามรูปครับ

ทำให้ตอนนี้ผมไม่สามารถเข้าไปลบไฟล์ในไดร์ D ได้เลย

แต่เข้าไปเปิดได้นะ ทำอย่างไรดีคับ

ขอดูหน้า security ครับ คลิกขวาที่ d เลือก pro.... >> security

Comment

คือผมได้กลับset กลับมาที่ everyone แล้วกด full control แล้วนะครับ

พอกดโอเค มันก้ error เหมือนรูปที่โพสไว้รูปแรก
      แล้วมัน error ทุกโฟลเดอร์ที่อยู่ในไดรว์ D เลยครับ

พอผมเข้าไปหน้า security ในแต่ละโฟลเดอร์ก้เป็นแบบนี้ครับ ...

เลือกให้เปน full control ก้ไม่ได้ด้วยสิ งงมากๆเลย

Comment

ใน d: > properties >security กด advanced แล้วเลือก "replace permission entires on all...."

Comment

ลอง log in as Administrator แล้วเข้าไปเซ็ท Permission ดูใหม่ครับ
          .. ลองตามท่านข้างบนก่อนครับ ตอบช้าไปเสี้ยววิ.. อิอิ

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
            ใน d: > properties >security กด advanced แล้วเลือก "replace permission entires on all...."
            ทำละครับ ขึ้น error เหมือนรูปแรกที่โพสไปน่ะครับ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
              ลอง log in as Administrator แล้วเข้าไปเซ็ท Permission ดูใหม่ครับ
              .. ลองตามท่านข้างบนก่อนครับ ตอบช้าไปเสี้ยววิ.. อิอิ
              ตอนนี้ผมก้ลอกอินเปน admin อยู่อ่ะครับ

ทำยังไงดี อย่าบอกว่าต้อง format นะ

Comment

แบบนี้นะครับ Administrator ไม่ใช่ Tatoon นะครับ
                Last edited by tanagritm; 11 Aug 2009, 14:01:08.

Comment

ยังมิได้เลยอ่ะครับท่าน

error applying security เหมือนเดิม

ผม format เฉพาะพาติชั่นจะหานมั้นครับท่าน

Comment

ลองดูครับ

Comment

จ๊าาาาากกกกก

เยี่ยมมากครับ

ขอบคุณ คุณ tanagritm คุณ sacitarios
                      โดยเฉพาะคุณ Lightwave นะครับ

ทำได้แล้วครับบบบ ขอบคุณมากมายยยยย

Comment

Working...
                      X