Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกท่านมีวิธีดูแลความสะอาดในเคสอย่างไรกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม้ขนไก่ กับ แปรงทาสี

Comment

Originally posted by hurahara View Post
      ของผมเอาปากเป่าแล้วใช้แปลงปัด+สำลีถูคราบนิดหน่อย
      ด้วยความห่วงใย
      ควรหาที่ปิดจมูก และใช้หลอดกาแฟเป่าแทน ท่านเป่าด้วยปากโดยตรงจึงต้องเป่าใกล้ๆ เสี่ยงที่จะรับแบคทีเรียที่อาศัยร่วมกับฝุ่นย้อนเข้าโพรงจมูก ที่สำคัญบอร์ดมันจะช็อตครับหากน้ำลายปนไปกับแรงลมด้วย
      Last edited by noomkorat; 24 Nov 2008, 12:57:46.

Comment

โบลวเวอร์นี่มันตัวละเท่าไหร่เหรอคับ

Comment

Originally posted by Lufy_Mackung View Post
          โบลวเวอร์นี่มันตัวละเท่าไหร่เหรอคับ
          ตัวถูก ๆ ก็ไม่กี่ร้อยครับ

Comment

เดี๋ยวลองหามาใช้บ้างดีกว่า
            ทุกวันนี้ใช้ถอดหมดเหลือแค่เคส แล้วแปรงทาสีปัดอย่างเดียวเลย -*-

Comment

เอาแปรงอะไรไม่รู้ ที่ผู้ญใช้ ปัดหน้ามาปัดๆครับ กลัวเป็นรอย

แต่ท่านใดใช้พวก 590 690 m9 ที่เป็นตะแกรงทั้งหลาย ฝุ่นเยอะไหมครับ

ผมใช้มาสี่ห้าเดือน ตอนคอยเอาฝุ่นออกเดือนละสองครั้งเลย ยิ่งพัดลมเยอะ คอมจะกลายเป็นเครื่องฟอกอากกาศเลย

Comment

ของผมเป่าฝุ่นเฉพาะวันที่หวยออกคับ อิอิ

Comment

แล้วไอ้โบลวเอวร์นี่หาซื้อได้แถวไหนมั่งครับ

Comment

bolwer ซื้อได้ตามร้านเครื่องมือช่าง คาร์ฟูร์ โลตัส บิ๊กซี แผนกเครื่องมือช่าง มีตั้งแต่ 300 ยันเทพ (หลักพัน)

Comment

ร้านซ้อมมอไซค์ เป่าที ฝุ่นกระจาย

Comment

แล้วไดร์เป่าผมพอใช้แทนกันได้ป่ะครับ

Comment

ท่านที่ใช้เครื่องเป่า ขอถามนิดนะครับว่า ตอนเป่า เอาอะไรยัดพัดลมไม่ให้หมุนตามหรือป่าว มันเป่าแรงนะ ผมเป่าต้องหาหลอด หาดินสอมาเสียบไม่ให้พัดลมหมุนตาม กัวมันพัง เป็นข้อแนะนำเพิ่มเติมนะคับ

Comment

ใช้แปรงทาสีบ้านขนนิ่ม มาแปรงๆ บางทีก้อแปรงสีฟันเก่าๆ 555+

Comment

ใช้แปรงขนอ่อน รึว่าแปรงทาสีก็ได้ ใช้ขนาดเล็กสุดคับขนยาวๆหน่อยๆ กับเครื่องดูดฝุ่นคับ (ถ้ามีนะคับ)เพราะมันจะไม่กระจายคือเราปัดตามจุดที่เห็นมีฝุ่นแล้วเอาปายท่อที่ดูดฝุ่นจ่อไว้ตรงที่เราปัด มันจะดูดทันที่ที่เราปัด เป็นการดีคับไม่ทำให้เราได้รับฝุ่น..และฝุ่นก็ไม่กระจายไปเกาะตามหัวอ่านพวก DVD หรือความแรงจากโบโว่อาจจะทำลาย ฮาร์ดแวร์บางอย่างได้ เช่น พัดลม CPU (เพราะถ้าเราจ่อโบโว่ไปที่พัดลมCPUสังเกตได้พัดลมจะหมุนติ่วเลยอาจจะทำให้เสียหายได้) แล้วที่สำคัญถ้าสังเกตดีๆพอเป่ามันจะฟุ้งมากแล้วมันก็จะตกกับมาเกาะอีกแต่อาจจะไม่มากเหมือนเก่า ถ้าจำเป็นต้องใช้โบโว่ก็ควรศึกษาให้ดีรึว่าควรเป่า***งๆอย่าใกล้มากมันแรง และที่สำคัญหาอะไรกันฝุ่นเข้าจมูก ปาก ด้วยนะคับ ผมทำ 3เดือนครั้งคับ

Comment

ใช้ที่เป่าผมแทนไม่ได้มั๊ยหว่า -*-

Comment

Working...
                                X