Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเซียนg1snตอบที เปิดเครื่องแล้วมันชอบค้างอะครับ ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเซียนg1snตอบที เปิดเครื่องแล้วมันชอบค้างอะครับ ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เวลา เปิดเครื่อง แล้วมันค้างอะครับ ไม่รู้เป็น (ใช้มา 10 เดือนแล้วพึ่งเป็น) อะครับ

ไม่รู้มันเป็นอะครับ ใครรู้สาเหตุช่วยตอบทีนะครับ ว่ามันน่าจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับอะไร ส่วนไหนของเครื่องอะครับ ช่วยตอบทีนะครับ

ค้างตรงไหนครับ ใช้ OS อะไร

Comment

เคลีย์ไฟล์ขยะ,เคลียร์Registry, Defragฮาร์ดดิส ลองทำดูนะครับ

Comment

เลีย์ ยังไงหรอ ครับ ต้องทำยังไง ทำไมเป็นอะครับ ขอวิธีทำที นะครับ

ขอบคุณครับบบ

Comment

os ค้าง เปิดเครื่อง พอมันถึงหน้า เดสท๊อป แล้วมันก็ค้างเลยครับ

Comment

Originally posted by afalken View Post
            เวลา เปิดเครื่อง แล้วมันค้างอะครับ ไม่รู้เป็น (ใช้มา 10 เดือนแล้วพึ่งเป็น) อะครับ

ไม่รู้มันเป็นอะครับ ใครรู้สาเหตุช่วยตอบทีนะครับ ว่ามันน่าจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับอะไร ส่วนไหนของเครื่องอะครับ ช่วยตอบทีนะครับ
            คุณใช้ os ไรอยู่อ่ะครับ
            ติดไวรัสไหมอ่ะครับ เครื่องผมเคยเป็นอ่ะ จะมีไวรัสบ้างตัว format ก็ไม่หายอ่ะต้องแบ่ง Partition ใหม่เลยอ่ะครับ ลองดูนะครับ

ถ้าวิเคราะห์ไม่ถูกขออภัยด้วยอ่ะ

Comment

ค้างนานไหมละครับ หรือค้างจนต้องชัตดาวเลยอันนี้น่าจะีมีปัญหาจากไวรัสไม่ก้วินโดว ถ้าค้างสักแปปนึงตอนมันเข้าวินโดวใหม่มันอาจจะโหลดพวก startup อยุ่ก้ได้ครับ ว่าแต่ท่านเคยใช้ ccleaner ยังอะครับน่าจะช่วยได้บ้าง

Comment

ค้าง แบบ ต้องรีใหม่เลยอะครับ ใช้วินโด ติดเครื่องมา ครับ

Comment

Originally posted by afalken View Post
                  ค้าง แบบ ต้องรีใหม่เลยอะครับ ใช้วินโด ติดเครื่องมา ครับ
                  ลองเข้า เซฟโหมดได้เปล่าอะครับ หรือ จะลงวินโดวใหม่ไปเลยก้ได้ครับ ว่าแต่ xp หรือ vista อะ

Comment

vista home ครับ เข้า เซฟโหลดได้ครับ แบบว่าบ้างทีมันก็ค้าง บ้างทีมันก็ไม่ค้างอะครับ

พึ่งมาเป็น แต่ก่อนไม่เคยเป็น

Comment

แก้ไขไงครับ หาสาเหตุให้ที

Comment

ผมก็เป็นงับ ลงวินโดว์ใหม่หายคับ ใช้ไดเวอร์การ์ดจอใหม่ด้วยล่ะ น่าจะเป็นเพราะไดเวอร์การ์ดไม่เสถียร

Comment

Working...
                        X