Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัญเชิญ เทพ AMD มาตอบคำถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัญเชิญ เทพ AMD มาตอบคำถามหน่อยครับ

มีคำถามสงสัยอยู่2ข้อครับรบกวนเทพทั้งหลายชี้แนะที

1. 4800+ กับ 5000+ ใช้คอมชุดเดียวกัน ตัวไหนไปได้ไกลกว่ากันครับ

2. ระหว่างบอร์ดเทพ กับ แรมเทพ CPU ตัวเดียวกันอะไรทำให้ CPU ไปได้ไกลกว่ากันครับ

ในที่นี้หมายถึง สมมุติใช้บอร์ดเทพ แรมบ้าน หรือว่าใช้บอร์ดบ้าน แรมเทพ อันไหนไปได้ไกลกว่ากันใน

CPU ตัวเดียวกันครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

1 5000

2 เอาที่มันบาล๊านกันดีกว่าครับ

จะไปได้ไกลที่สุด

ในความคิดผมนะ

Comment

5000+ น่าจะไปได้ไกลกว่า
      บอร์ดเทพ แรมบ้าน: ก็ไม่น่าจะไปได้ไกลเพราะเเรมอาจจะไหม้ซะก่อน
      บอร์ดบ้าน แรมเทพ:น่าจะไกลกว่า "บอร์ดเทพ แรมบ้าน"นิดนึง(หรือป่าว) ขึ้นอยู่กับฟังชั่นไบออสว่าให้มาเยอะหรือป่าว
      บอร์ดเทพ แรมเทพ:ไปไกลอย่างแน่นอน อีกอย่างที่ต้องมาเสริม PSUเทพด้วย ไกลไกลเลยล่ะ
      Last edited by aey1978; 22 Nov 2008, 23:42:05.

Comment

PSU คงไม่เทพมากแต่คงจ่ายไฟนิ่งแหละครับ ^^

ส่วนตัว "คิดว่า" แรมเทพอาจไปได้ไกลกว่าบอร์ดเทพ

ต้องรอผู้รู้อีกทีนึง

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

อย่าคิดว่า PSU ไม่สำคัญนะครับ

ผมละว่าหัวใจมันเลย PSU อะ

หุๆ

เพราะเคยโดนกับตัวมาแล้ว

Comment

ครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่าบอร์ดเทพไปไกลกว่าอ่ะ แรมไปไม่ไหวก็ทดแรมลงเรื่อยๆครับ ไปได้ต่อจนสุดบอร์ด

ถ้าบอร์ดกาก กะแรมเทพ บัสมันสุดบอร์ดไปแล้ว บัสแรมเหลือๆแล้วมันจะไปต่อยังไงอ่ะครับ

ซีพียู 2ตัวที่ท่านว่า ผมว่ามันไปได้พอๆกันแหละ 6000+ เท่าที่เห็นๆมายังไปได้แค่ 3.3-3.5

4800 กะ 5000 ก็ราวๆนี้อ่ะครับ 3.1-3.2

Comment

บอร์ดเทพ แรมบ้านๆๆๆ ไอ้แรมบ้านๆๆลองหาดูดีๆๆๆครับ ผมมีอยู่คู่นึง แรมบ้านๆๆๆ แต่มันสามารถกดได้ถึง 4-4-4-10 มาแล้ว Geil ซิงค์ส้มยังต้องอายเลย

Comment

X2 4800+ กับ X2 5000+ ลากได้พอๆกันคับ แล้วแต่ฝีมือ

ผมว่าเอาบอร์ดกลางๆ แรมดีๆซักตัวจะดีกว่าคับ ลากไกลพอสมควร

Comment

ไม่เทพครับ รอจด

Comment

จดๆๆๆๆๆๆ++++จ้อง อิ อิ

Comment

ดันไป (เนียน) ^^

Comment

Originally posted by visionnet View Post
                          บอร์ดเทพ แรมบ้านๆๆๆ ไอ้แรมบ้านๆๆลองหาดูดีๆๆๆครับ ผมมีอยู่คู่นึง แรมบ้านๆๆๆ แต่มันสามารถกดได้ถึง 4-4-4-10 มาแล้ว Geil ซิงค์ส้มยังต้องอายเลย

RamBo ของท่าน visionnet ดีจริงๆ ครับ ผมเจอแล้ว สุดยอดเลย

Comment

ดันต่อ อย่าเพิ่งตก!!

Comment

เดี๋ยวหาแรมเทพมาใช้สักคู่ อยากมีของเทพใช้กะเค้ามั่ง =^^=

Comment

Working...
                              X