Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอเกมส์ PC เวลาซื้อคอมคำณวนค่าไฟกันบ้างหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอเกมส์ PC เวลาซื้อคอมคำณวนค่าไฟกันบ้างหรือเปล่าครับ

คอมใหม่ๆเดียวนี้ ยิ่งกาดจอแรงๆ รู้สึกว่าจะกินไฟมหาศาล ถึงแม้ว่าบอร์ดกับcpu จะกินไฟลดลง แต่คงสู้ไม่ได้กับที่กาดจอกินเพิ่มขึ้นมา

ยิ่งคนที่ใช้ x2 ทั้งหลายครับ ค่าไฟเป็นไงกันบ้างครับ

ลองมาโพสๆกันดูนะครับ เป็นข้อมูลไว้ตัดสินใจ

ส่วนตัวผมใช้โน๊ตบุค G1S ครับ เพราะลองๆคำณวนดูแล้ว เมื่อก่อนใช้ desktop ค่าไฟประมาณเดือนละ 1600บาทครับ เล่นเกมบ่อย เปิดแอร์ตอนกลางคืน ตู้เย็น ทีวี

แต่พอเปลี่ยนมาเป็นโนตบุค เล่นพอๆกัน เครื่องไฟฟ้าอย่างอื่นไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ค่าไฟเหลือประมาณ 900-1000บาทครับ ลองๆคิดดูแล้ว ต่อเดือนค่าไฟของdesktop ประมาณ 500-600 เลยทีเดียว desktopราคาถูกกว่าก็จริง แต่ค่าไฟนั้น ไม่ถูกเลยครับ

จิงคับ มันกินไฟ แต่เพื่อความมันส์ เรายอมได้ แหะๆๆ

Comment

คอมแรงๆ กินไฟอ่วมเลย

Comment

อาศัย บริษัท พักพิง ^^
        ค่าไฟบาน

Comment

ช่วงที่ไม่เล่นคอม 400-500
          ช่วงที่เล่นคอม 700-1,000

ผมว่าของผมมะค่อยกินไฟนะครับ
          เล่นทั้งวัน+แอร์2-5ชม.

Comment

โหลดบิท 20 วัน + เล่นเกมพอสมควร ราวๆเดือนละ 500 ครับ ( ค่าไฟหน่วยละ 7 บาท >.< )
            ด้านบนนี้คือค่าไฟของ คอมพิวเตอร์ เพียวๆนะครับ

ถ้ารวมอย่างอื่นด้วยก็ 1200-1500 บาทต่อเดือน *-*V

Edit : หน่วยค่าไฟครับ บอกหน่วยเป็น 18 บาท ของค่าน้ำซะงั้น อิอิ
            Last edited by Open; 24 Nov 2008, 14:25:36.

Comment

ของผมอยู๋หอ เจอเข้าไปหนักสุดก็1400

Comment

มีคอมพ์ยิ่งมีไว้เพื่อเล่นเกมส์แล้วก็ต้องยิ่งทำใจอ่ะครับ เรื่องค่าไฟบานเบอะ

Comment

.. แต่ถ้าคำนวนแบบผม ผมว่ามันคุ้มกว่าการที่เราออกไปเที่ยวนะครับ เปิดคอมเล่นเกมส์ ทำงาน ไม่ต้องไปเที่ยวไหน ถ้าออก ต่ำๆก็ค่าน้ำมันรถ ค่ากิน ค่าหมอ(นวด) เดือนๆ มากกว่าค่าไฟที่เพิ่มขึ้นจากคอมหลายเท่าตัว ..

Comment

ตอนแรกว่าจะแยกไปเลย ใช้โนตบุคทำงาน กับจะซื้อ xbox360 มาเล่นเกมครับ

แต่พอๆลองอ่านๆดูแล้ว xbox360 ก็กินไฟน้อยกว่าคอมนิดหน่อยเท่านั้นเอง - -'

Comment

มีใครสามารถ คำนวณการใช้ไฟของคอมออกมาเป็น วัตถ์ ได้มั้งอ่ะ
                      จาได้เปรียบเทียบค่าไฟกันง่ายๆ

Comment

ผมเดือนละ 3000 ถ้าไม่เปิดแอร์นอน 2800 ถ้าไม่เปิดบิท 2400

Comment

ค่าไฟถูกกันจัง ขนาดผมไม่ค่อยจะแตะเกมเลยนะ เดือนนึง ราวๆ 3 พัน ได้

Comment

คิดซะว่าค่าไฟ เป็นค่าเล่นเกมส์ร้านเกมส์

Comment

Originally posted by Open View Post
                              โหลดบิท 20 วัน + เล่นเกมพอสมควร ราวๆเดือนละ 500 ครับ ( ค่าไฟหน่วยละ 18 บาท >.< )

ไม่จริงอะท่าน หอผมหน่วยละ 7 เปิดวันละไม่ถึงหกชั่วโมง เดือนนึงเสียค่าไฟเก้าร้อยกว่า

อย่างอื่นมีแค่ ตู้เย็น หลอดไฟ รีดผ้าก็ไม่ได้รีด กาน้ำก็ไม่ได้ต้ม ทำไมมันแพงจั๊ง

Comment

Working...
                              X