Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง?

อาการคือท่า shutdown เครื่องแล้ว กดเปิดเครื่องต่อในทันที จะเปิดไม่ได้ ต้องรอสัก 5- 10นาทีแล้วค่อยกดเปิดเครื่องใหม่ถึงจะติด และท่าปิดเครื่องไปสักพักแล้วจะมาเปิดเครื่องใหม่ "บางครั้ง" ก็จะไม่เปิดให้ ก็ต้องรอสัก 5-10 นาทีแล้วถึงจะเปิดเครื่องได้อีกครั้งครับ -*-

ผมเลยถอด อุปกรณ์ต่างๆ ออกมาเป่าๆเช็ดๆ เสียบกลับตามเิดิมปรากฎ....เงียบ ต้องรอ 5-10 นาทีแล้วเปิดใหม่ถึงจะได้ เปิดมาผมเลยลอง update Bios ตัวใหม่มาลงก็ยังมีอาการเหมือนเดิม

อาการตอนเปิดไม่ติด ครับ > HD,พัดลม ไม่หมุน และไม่มีเสียงใดๆ แต่ไฟตรง Mainboard ติดนะเหมือนว่าเราเสียบปลั๊กไฟไว้อยู่ กดปุ่ม power รัวๆก็นิ่งอยู่เหมือนเดิม

spec :
    e2140
    Asus P5VD2-VM
    Ram 1G
    Audigy 2zs

OC หรือเปล่า

ถ้าเปล่า......PSU กะลังจาเสียน่ะ

Comment

ตามนั้นครับ อาการนี้ PSU เน่าแล้ว

Comment

PSU คับ

Comment

เชิญที่ it market ชั้นล่างๆ บอร์ด OCZ คับ

Comment

แต่ว่าผมเพิ่งจะเปลี่ยน PSU มาใหม่อะครับ (Y-Y) แต่เป็นแบบ No name นะครับ
            ไม่ oc ครับเดิมๆตัวนี้
            Last edited by MRAAN; 23 Nov 2008, 17:07:19.

Comment

บอร์ดบวม หรือป่าวครับ

Comment

Working...
              X