Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับระหว่าง ASUS EN8800GT กับ GIGABYTE 9800 GT SINGZALMAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับระหว่าง ASUS EN8800GT กับ GIGABYTE 9800 GT SINGZALMAN

พอดีเห็น ASUS 8800GT มันราคา 4,090 บาท น่าเล่นดีราคาไม่แพงแต่การ์ดมันตกรุ่นไปแล้ว
    กับ GIGABYTE 9800 GT มัน 5,490 บาท

ราคามันต่างกันเกือบ 1,500 บาท

ถ้าเป็นพวกท่านจะเลือกตัวไหนดีครับ

อย่าบอกให้ผมซื้อ 9800GTX+ นะเพราะงบไม่พอ
    Last edited by ekmind; 23 Nov 2008, 12:56:32.

2 ตัวนี้ 8800GT ดีกว่านะ เพราะมันพอๆกัน
    อยากได้ดีๆ ก็ 9800GTX+ หล่อ เลย

Comment

ASUS 8800GT

ฟันธง

Comment

ถ้าเป็นผม ผมก้อเลือก 88GT ครับ
        ลองหาผลทดสอบของ 2 ตัวนี้ดูสิครับ มันแทบไม่ต่างกันเลย แง่มๆ

ถึงการ์ดจะตกรุ่นไปแล้ว ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนิครับ อย่างน้อยมันก็ใช้ได้และมีประกัน
        จะมีสักกี่คนที่พยายามตามสมัย ด้วยการซื้อรุ่นใหม่บ่อยๆทั้งๆที่ตัวเก่าเพิ่งซื้อมา แถมแรงต่างกันไม่มากเท่าไหร่

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
          ครับผม ว่าแต่หน้าตามันการ์ด มันเป็นรูป ASUS ซิงค์ทอง หรือว่า เป็นการ์ดกล่องดำรูปทหารอ่ะ
          เพราะหน้ากล่องเป็นรูปทหารอ่ะ -*-
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=334847

ผมเล่นแค่จอ LCD 17 นิ้วธรรมดาเอง (จอเก่าไม่เีสียเลยใช้ไปก่อน) ^^
          Last edited by ekmind; 23 Nov 2008, 13:15:27.

Comment

ยังดีที่เป็น LCD
            ผมยัง FLAT 17" ( 1024 x 768 ) เอง (ยัดกระทั้ง 9800GTX+ โน้นละ ทีแรกเล็ง GTX 260 ด้วยซ้ำ )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ยังดีที่เป็น LCD
              ผมยัง FLAT 17" ( 1024 x 768 ) เอง (ยัดกระทั้ง 9800GTX+ โน้นละ ทีแรกเล็ง GTX 260 ด้วยซ้ำ )

Comment

เห็นบางท่านบอกว่าเป็๋นsinkทอง มั้งครับ ไม่รู้ตอนนี้ของที่ jedi หมดหรือยัง กะว่าอาทิตย์หน้าจะไปถอยซักตัว

Comment

มันเป็น G92 ทั้งคู่นี่ครับ

Comment

8800gt ASUS 4100 ที่ jib

Comment

อยากได้เหมือนกานน้า ตอนนั้นตูมองตาปริบๆตอนราคา9000 แว้วก็ไปสอย8800GT รุ่นอื่น เงินหมดตูด เหนราคาแว้วรับไม่ได้

Comment

88 gt โลด

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                          8800gt ASUS 4100 ที่ jib
                          J.I.B.่โคราช ราคาหน้า 7,9xx ไม่รู้มันจะขายสร้างตึกหรือไง???

Comment

ทำไม J.I.B.โคราชถึงงี้อ่ะครับเห็นมาโพสกันหลายคนแล้ว ผมอยู่เชียงใหม่ราคาก็ไม่ได้ต่างจากเว็บเลยแถมบริการดีเท็จจริงเป็นอย่างไร ชี้แจ้งทีครับ อิๆเป็นอย่าง

Comment

9800GT คือ 8800GT ที่้เอามาปะแป้งใหม่ครับ

เหลือ 1500 จะเอาไปปรับปรุงระบบระบายคงามร้อนก็ดีครับ

Comment

Working...
                              X