Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธง HDD ระหว่าง Seagate vs WD.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธง HDD ระหว่าง Seagate vs WD.

วันนี้จะไปถอย HDD 500 GB สักตัวครับ เลือกไม่ถูกครับ ว่าจะเอา Seagate หรือ WD ดีครับ
    เพราะมาอ่านในกระทู้เก่า ๆ บางคนก้อว่า Seagate ดี , WD ดี
    ช่วยเลือกหน่อยครับ...

ผมว่ามันพอกันครับ แต่เห็นเขาว่า ตัว 640 AAKS ของ wd แรงดี แต่อาจจะหายาก

ผมก็ได้ seagate 500 gb 32 mb มา ก็รู้ศึกว่าจะโหลดเร็วขึ้นครับ

Comment

พอๆกันแล้วแต่ความชอบ ผมใช้ Seagate

Comment

พอๆกันครับ ไอทนถึก มันขึ้นอยู่กับดวง ตัวจ่ายไฟนิ่งไม่นิ่ง ไฟตกบ่อยหรือไม่ เปิดวันนึงกี่ชั่วโมง อ่านๆลบๆมันบ่อยแค่ไหน

Comment

WD

Comment

เครื่องที่ออฟฟิตผมใช้ Seagate 500 GB เสียงมันดังมากคับ

Comment

Originally posted by ziotics View Post
              เครื่องที่ออฟฟิตผมใช้ Seagate 500 GB เสียงมันดังมากคับ
              ของผมเงียบกริบอะ ตัว 500 แต่ตัว 80 อันเก่ามันก็ดัง ติ๊กๆ แต่ก็ใช้ได้ดีอยู่

Comment

WD 5001ABYS

Comment

ของผม seagete 160gb ใช้มา3-4เดือนดังติกๆล่ะ เปลี่ยนมาใชWD 320gb เงียบกริ๊ป

Comment

แล้วแต่ชอบ ส่วนตัวใช้ทุกยี่ห้อ ทั้ง Seagate WD Hitashi
                    Seagate บางตัวก็ดี บางตัวก็ไม่ดี
                    WD บางตัวก็ดี บางตัวก็ไม่ดี
                    สรุปแล้วแต่ประสบการ์ของแต่ละคนที่เจอมาละกัน

สำหรับผมชอบ WD โดยเฉพาะ 640 AAKS ถูก+แรง+เร็ว

Comment

ผมใช้ทั้ง2ตัวเลย ก็ ok นะ แล้วแต่เราจะชอบอะ

Comment

เพิ่มตังอีกหน่อยก็ได้ 640GB WD6400AAKS SATA ll / 16MB NCQ

16Mกับ32M ใช้งานจิงแทบไม่ต่างกันเลยครับ

Comment

ตอนนี้หันมาคบกับฮิตาชิแล้วครับ เพราะเค้าทำตู้เย็น

Comment

ผมใช้seagate 250g 4ตัวต่อ riad 5 เปิด24ช.ม. 5วัน ปิด3ช.ม.ครั้ง เสียอยู่ลูกเดียว เครมไป4ครั้งแล้ว คงอยู่ที่ดวงซวยมากกว่า เพราะอีก3ลูกก็ไม่เคยเสียเลย

Comment

ใช้Seagate 500G/32M นั่งฟังเสียงกระต่ายขูดมะพร้าวเพลินดีเหมือนกัน
                              ว่าจะลองเปลี่ยนค่ายดูสักที ผมว่ามันก็ดีบ้างเลวบ้างปะปนกันอ่ะนะ ซื้อของพวกนี้บางทีต้องอาศัยดวงเหมือนกันนะเนี่ย

Comment

Working...
                              X