overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: งงเปนไก่ตาแตก

OverclockZone Member rooneytu's Avatar

Default งงเปนไก่ตาแตก

ไม่เข้าใจเลยจิงๆว่าทำไมเล่น pes2009 เดี๋ยวก็กระตุก เดี๋ยวก็ไม่กระตุกแบบเมื่อคืนเล่นยังไม่กระตุกเลย วันนี้มาเล่นมันกระตุกๆๆ ปรับ high ทุกอย่างเหมือนเดิม แล้ววันนี้อุณหภูมิทะลึ่งขึ้นที่ 61 ยังไม่ทันทำไรเลย

สเปกเครื่องตามนี้
    รูป รูป
    Last edited by rooneytu; 23 Nov 2008 at 14:02:37.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Update Driver VGA ตัวอื่นดู

OverclockZone Member rooneytu's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    Update Driver VGA ตัวอื่นดู

driver ccc8.11 แล้วอ่ะใหม่สุดแล้ว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Talking

Quote Originally Posted by rooneytu View Post
    driver ccc8.11 แล้วอ่ะใหม่สุดแล้ว
    ใหม่สุด ก็ไม่ได้หมายความว่าดีสุด

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ใหม่สุด ก็ไม่ได้หมายความว่าดีสุด
    เอาอันไหนดีล่ะครับแนะนำหน่อยเด้อ

OverclockZone Member nests's Avatar

8.5 ครับ
    แล้วก็ Chipset คุณอาจจะเป็น ตัวถ่วงก็ได้ครับ แนะนำเปลี่ยน บอร์ด ครับ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

นึกไม่ออกอ่ะว่าเป็นเพราะอะไรต้องลองดูอุปกรณ์ดูครับเช็คดู

- -
    พระเจ้าเปลี่ยนบอร์ด

OverclockZone Member nests's Avatar

งั้น เช็ค แรม ดูก่อน เอามา เช็ดถู ปัดฝุ่น การ์ดจอเอามาเช็คถู

แล้วก็ Driver ให้ Download ตัวใหม่จากเวป SiS ครับ เอามาลงใหม่ การ์ดจอให้ทำการ ถอน Driver แล้วลงใหม่
    สิ่งสำคัญอีกอย่าง Driver Souncard ครับ ให้หามาลงใหม่ อย่ามองข้าม

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

สาเหตุมาจากความร้อนไหมครับ ( เห็นบอกเล่นกลางคืนไม่กระตุก )

เค้าว่ากันว่า ความร้อนทำให้ประสิทธิภาพ VGA ลดลง ...
    ยกตัวอย่างเช่น เทส 3Dmark06 หลายๆรอบ คะแนน จะได้ต่ำลง ต่ำลง เรื่อยๆเนื่องจากความร้อนบนตัวการ์ด

ได้ยินมาแบบนี้อ่ะครับ o_oV

ขอบคุณทุกท่าน driver ผมลองลง 8.11 ใหม่อีกรอบแล้ว มันก็ยังร้อนเหมือนเดิม ฝฝุ่นไม่น่ามีครับเพิ่งเสียบอาทิดก่อนเอง

OverclockZone Member poypoy's Avatar

เปนที่ไดรเวอร์กาดจอหรือป่าว ไม่งั้นก้อต้องเปนที่ความร้อนและครับ แล้วท่านใช้คอมชุดป่ะครับน่ะ

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

defrag HDD,ตรวจดูความร้อนด้วยทุกจุด! ลองดูหลายๆ วิธี ครับ

OverclockZone Member

ลองลง Patch ดูครับ
    http://games.softpedia.com/get/Patch...09-Patch.shtml

OverclockZone Member aey1978's Avatar
    Nathawee, Songkhla

โอ๊วว บอร์ดชิฟเซท SIS กะ การ์ด ATI
    ไม่รู้นะอันนี้เจอมาโดยส่วนตัวตอนที่ยังใช้ P4 บอร์ดชิฟSISนี่แหละ ผมใช้กับการ์ดATI ไม่เวิร์คเลย แต่ระยะหลังๆ ไม่รู้เพราะเปลี่ยนมาเล่น AMD+ATI ล่ะครับ

ลองลง แพท เปลี่ยนไดร์เวอร์แล้วครับก็ยังไม่ดีขึ้นเลยเปลี่ยนจาก 8.11 เปน 8.10
    ตอนนี้ ความร้อนไม่น่าจะเกี่ยวนะเหนทุกที่ปกติหมด หรืออยู่ที่ตัววินโดว์ครับ ใรใช้โปรแกรม memtest เปนสอนผมด้วย

OverclockZone Member merlix's Avatar

แล้วเล่นเกมอื่นปกติมั้ยคับ ว่าแต่อุณภูมิปกติเท่าไรหรอคับ ส่วนตัวผมว่าน่าจะเปนที่ตัวการ์ดเองคับ เพราะจากที่ท่านบอกมา มันเคยปกติแล้วอยู่ดีๆ มาเปนใช่มั้ยคับ ส่วนโปรแกรม memtest มีทั้ง test ใน วินโดวและใน bios ตอนบูทเครื่องแนะนำให้ test ตอนบูทเครื่องจะชัวกว่าและมีตัวเลือกเยอะกว่า ตัวโปรแกรมโหลดได้ที่ www.memtest.org พึ่งจะออกเวอชั่นใหม่ได้ 1 อาทิต v2.10 นะคับแนะนำให้โหลดเปนไฟล์ ISO แล้วไรท์ลง cd แล้วไปเซทใน bios ให้บูท cd ก่อนแล้วมันจะทำงานเองเลยคับใช้ง่ายคับโดย วิธีดูว่ามันเสรจหรือยัง คือถ้ามันครบ 100% 1 รอบแล้วคือเสรจแล้วน่ะคับ ไม่จำเปนต้องปล่อยให้มัน test ต่อเพราะมัน test ไม่หยุดจนกว่าเราจะพอใจเอาแค่ 1 รอบพอคับหรืออยากมั่นใจก้ 2 รอบก้ได้คับ มันจะมีตัวเลขบอก เด๋วท่านเหนก้คงเข้าใจ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

ดูว่า Process มีอะไรรันอยู่บ้างตัวที่กินCPUเยอะๆ ผมว่าน่าจะมาจากตัวนี้

OverclockZone Member AfterBlock's Avatar

โหลดบิทอยู่อะป่าวคับ ความร้อนก็มีส่วน แต่มันคงไม่แตกต่างกันราวฟ้ากับเหว แค่นิดหน่อยแต่พอรู้สึก หรืออาจจะมีโปรแกรม tuneup ต่างๆ ที่มัน schedule auto อยู่ ซึ่งอาจจะทำงานอยู่ในเวลาคุณเล่นเกมส์ ถ้ามีก็ลองปิดๆมันดู บิทก็มีส่วนนะ ถ้าแรมเต็ม hdใกล้เต็ม โดยเฉพาะ โหลดแรง เครื่องไม่แรงเนี่ย เคยเป็นมาละคับ เครื่อง ซีพียูไม่ค่อยแรง hdน้อย โหลดบิท 4mb เต็มๆ เครื่องกระตุกเล่นไรแทบไม่ได้เลย

OverclockZone Member artyeg's Avatar
    ปิ่นเกล้า , ศาลายา

CPU ทำงาน 100% อยู่ป่าวครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks