Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีประสบการณ์ประกันของVGAของบริษัทต่างๆ ช่วยมาเล่าใฟ้ฟังบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สยามซอฟท์เทค
    อืม
    ตูไม่ซื้อของจากร้านมันอีกต่อไป(ถ้าราคาไม่ต่างจนน่าสนใจ)

Comment

นานมาแล้วนะครับ Com7 GF6200 เล่นไปนานๆภาพจะแตก เคลมครั้งที่ 1 เจ็ดวันได้ของเก่ากลับมาเขียนติดมามาปกติเอามาใช้ดูยังอาการเดิม ส่งกลับรอบ 2 ระบุไปว่าต้องเปิดนานๆแล้วจะเป็น(อุณภูมิการ์ดจอ ไม่เกิน 60 องศาตอนที่เป็นไม่เคย OC ) อีก เจ็ดวันได้ของเก่ากลับมาอีกทีบอกว่า ปกติ เอามาใช้ดูก็ยังเป็น ส่งไปรอบที่ 3 ระบุใหม่ด้วยด้วยว่าต้องเล่นเกมส์ 3 d เช่น cabal war3 ซัก 1 ชม.ขึ้นไปพื้นมันจะแตก (โหมดวินโดว์จะไม่เป็นแม้จะเปิดใช้ทั้งวัน) ส่งกลับมาอีกเป็นตัวเดิมเขียนมาว่าปกติ เลยส่งกลับไปรอบที่ 4 โดยเอากล้องถ่ายรูปภาพตอนที่มันแตกไปให้ดูกันจะจะไปเลย แล้วก็ส่งกลับมาเป็นตัวเดิมเขียนว่าปกติ ส่งไปรอบที่ 5 ระบุไปว่าถ้าจะส่งตัวเก่ากลับมาไม่ต้องส่งเพราะมันใช้งานไม่ได้ .. แล้วก็ได้กลับมา...เป็นตัวเก่าเขียนว่าปกติ (เลยเอาไว้ทับกระดาษแทนเหนื่อยที่จะเคลม)

Comment

Originally posted by tanasomsuk View Post
        สยามซอฟท์เทค
        อืม
        ตูไม่ซื้อของจากร้านมันอีกต่อไป(ถ้าราคาไม่ต่างจนน่าสนใจ)
        ทำไมเหรอครับ ร้านนี้ ผมเคยซื้อ PIII จากร้านนี้ เก่าแก่ แต่ยังไม่เคยเครมกะร้านนี้ครับ

Comment

ต่างกรรมต่างวาระครับ

ที่ๆแย่ อาจดีสำหรับบางคน
          ที่ๆหลายคนบอกว่าดี บางคนอาจซวยสุดๆ

Comment

ร้าน M/D ผมเอาแรมไปเครม แม่งบอกรอแรม 3 เดือนนะ คิดเอาละกัน ผมโทรไปตามมันบอก***รอไปเหอะ กว่าจะครบ 3 เดือน ของคงหายไปไหนต่อไหนแล้วมั้ง 55555+

เอาดีสุดเท่าที่คิดก็คงเป็น COM7 ละมั้ง

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
              นานมาแล้วนะครับ Com7 GF6200 เล่นไปนานๆภาพจะแตก เคลมครั้งที่ 1 เจ็ดวันได้ของเก่ากลับมาเขียนติดมามาปกติเอามาใช้ดูยังอาการเดิม ส่งกลับรอบ 2 ระบุไปว่าต้องเปิดนานๆแล้วจะเป็น(อุณภูมิการ์ดจอ ไม่เกิน 60 องศาตอนที่เป็นไม่เคย OC ) อีก เจ็ดวันได้ของเก่ากลับมาอีกทีบอกว่า ปกติ เอามาใช้ดูก็ยังเป็น ส่งไปรอบที่ 3 ระบุใหม่ด้วยด้วยว่าต้องเล่นเกมส์ 3 d เช่น cabal war3 ซัก 1 ชม.ขึ้นไปพื้นมันจะแตก (โหมดวินโดว์จะไม่เป็นแม้จะเปิดใช้ทั้งวัน) ส่งกลับมาอีกเป็นตัวเดิมเขียนมาว่าปกติ เลยส่งกลับไปรอบที่ 4 โดยเอากล้องถ่ายรูปภาพตอนที่มันแตกไปให้ดูกันจะจะไปเลย แล้วก็ส่งกลับมาเป็นตัวเดิมเขียนว่าปกติ ส่งไปรอบที่ 5 ระบุไปว่าถ้าจะส่งตัวเก่ากลับมาไม่ต้องส่งเพราะมันใช้งานไม่ได้ .. แล้วก็ได้กลับมา...เป็นตัวเก่าเขียนว่าปกติ (เลยเอาไว้ทับกระดาษแทนเหนื่อยที่จะเคลม)

เหนื่อยแทนจริง ๆ เหอะๆ*

อาเมนน*

Comment

HEC ครับสินค้าคือ Palit บริษัทเครือๆ ARC(XFX) ก็ดีนะ

Comment

ของผมเคลม 3870 ประกัน Synnex มา 4 ตัว ได้ตัวใหม่มาทุกครั้ง เอิ๊กกกกกกกกกก

Comment

ดันให้ครับๆ ร้าน TK เปงไงครับจะไปซื้อแล้วเดือนหน้าๆๆๆ

Comment

Synnex <<~ ประกันเทพ อิอิ

Comment

ARC ดีป้ะ อยากรู้ เหมือนกันแฮะ

Comment

ARC

ต้องเจอกระทู้แนะนำของพันทิปครับ

Comment

ARC ก็ดีครับ พนักงานสาขา เซีย โทรจิกลูกค้าเกือบทุกวันให้มารับของ(เพราะของในสต็อกARC คนดูแลรับผิดชอบ)กันเองใส่ใจดี ส่วนซินเนค เคยเคลมบอร์ด m2n32sli premium ws ประมาน4วันได้ของแต่ ซิงค์มายับเยิน ผมไม่เอา เรยไปหาตัวใหม่ในสต็อก มาได้2-3ตัวซิงค์เหมือนกันหมดเค้าบอก ของเคลม เป็นของ ซินเนคใหญ่ที่ต่างประเทศเค้าส่งมาให้ไว้เคลม(ไม่ใช่ของใหม่)แต่ใช้ได้หมดเรยให้เค้าเปลี่ยนเอาซิงค์เก่าผมมาแล้วจำใจรับมาแต่ใช้งานปกติ อาจเพราะบอร์ดผมเป็นรุ่นที่มีน้อยด้วยนะครับ

Comment

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ที่ svoa เราเอา dvd combo ของ lite-on ไปเครม มีปัญหาฝาเปิดไม่ออก กับ อ่านแผ่นได้ ไม่ได้บ้าง...
                              วันนี้ svoa โทรมาบอกให้ไปเอาของที่เครมได้ ปรากฏว่า svoa เปลี่ยน drive ให้ใหม่เลย ยังไม่พอจาก dvd combo ก็อัพให้เป็น dvd rw เลย...
                              เยี่ยมมั่กๆ...

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                                ของผมเคลม 3870 ประกัน Synnex มา 4 ตัว ได้ตัวใหม่มาทุกครั้ง เอิ๊กกกกกกกกกก
                                ตัวใหม่ของท่านแต่เป็นตัวเก่าของคนอื่นป่ะครับ อิอิ
                                อ่ะล้อเล่น

Comment

Working...
                                X