Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยเน็ตผมมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยเน็ตผมมีปัญหา

เคยตั้งหัวข้อกระทู้ไปแล้วครั้งนึงมีคนใจดีมากตอบให้ 2 ท่าน วันนี้เลยอยากมาถามอีกรอบ
    คือ หเตุการณ์คือ บางทีเล่นเน็ตไป โหลดบิทไปด้วยพอเล่นไปซักพัก 10 นาทีเน็ตจะใช้ไมไ่ด้ คือบิทก็จะไม่โหลด หน้าเว็บก็เปิดไม่ขึ้น รูปอินเตอร์เน็ตข้างล่างมุมขวามือก็จะไม่กระพริบ ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นที่อะไร
    ผมใช้เน็ต 2Mb maxnet งงมากเลยครับ แล้วถ้ามันใช้ไมไ่ด้ก็รึสตาร์ทคอมมันก็ใช้ได้ใหม่แล้วก็จะเป็นไปเรื่อยใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

โมเด็มมีปัญหาแน่ๆเลย ยังไงลองยืมโมเด็มคนอื่นมาลองดูครับ

Comment

ใช้เราท์เตอร์ครับ แต่ถ้าไมไ่ด้โหลดบิทจะไม่เกิดปัญหานี้ครับเล่นได้เรื่อยๆ

Comment

ดันหน่อยครับ มีสาเหตุอื่นมั้ย

Comment

Working...
        X