Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป็คคอมHTPC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป็คคอมHTPC หน่อยครับ

อยากประกอบคอม HTPC ไว้ดูหนัง Hidef หน่อยครับ เท่าที่อ่าน ๆดู เห็นเค๊าบอก(เค๊านี้ไม่ทราบเป็นใคร) amd จะดีกว่า intel คือไม่ทราบว่้าจริงปะครับ แล้วดีกว่านี่ดีกว่าในด้านไหน ราคา .. /คุณภาพ

เข้าเรื่องนะ ขอสเป็ค HTPC ไว้ดู hidef หน่อย ใช้กับจอพลาสมา 42 "
    แล้วเรื่องการ์จอกับการ์ดเสียงนี่จำเป็นต้องแยกมั้ยครับ หรือมี mb ที่การ์ดจอและเสียง onbord ที่ใช้ได้
    อีกนิดอยากได้ เคสสวย ๆเล็ก ๆ body ขาว หรือมีเคสที่ผลิตมาเฉพาะ HTPC มั้ยครับ แนะนำหน่อย

ขอบคุณครับ

ไว้มีอะไรสงสัยจะเข้ามาอีก

อีกนิดนะครับ พอดีมีเครื่องเก่า 478 cpu 3.0 1m/800 M/B Asus P4P800-SE
    สะเป็คนี่พอไหวมั้ยครับ ถ้าซื้อแค่การ์ดจอกับsoundcard

Comment

ของเก่า น่าจะไม่ไหว ครับ มันเป็น AGP หาการ์ดจอเล่น hidef ลำบาก

เอาของเก่าขายเลยครับ เอาเงินมาอัพเครื่องใหม่ ประกันใหม่ ไปเลย

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
        ของเก่า น่าจะไม่ไหว ครับ มันเป็น AGP หาการ์ดจอเล่น hidef ลำบาก

เอาของเก่าขายเลยครับ เอาเงินมาอัพเครื่องใหม่ ประกันใหม่ ไปเลย
        ขอบคุณครับ ช่วยแนะนำสเป็คหน่อยครับ อยากได้สเป็ตต่ำสุด

Comment

cpu 2 core ตระกูล E21XX
          แรม 2 G
          การ์ดจอดูหนังสวยๆก็ของ ATI HD3450 ก็เหลือๆแล้วครับ

Comment

เห็นเค๊าบอก(เค๊านี้ไม่ทราบเป็นใคร) amd จะดีกว่า intel คือไม่ทราบว่้าจริงปะครับ แล้วดีกว่านี่ดีกว่าในด้านไหน ราคา .. /คุณภาพ

-----
            นิดนะ ตรงนี้อะอยากได้ความกระจ่าง แต่คงไม่ใช่ปัญหาโลกแตกนะ คนไทยด้วยกัน อย่าทะเลาะกัน

Comment

.0..

Comment

AMD Athlon 64X2 4800+ 2050
                Gigabyte GA-MA78GM-DS2H 2850
                DDR II 800 1 GB x 2 1000
                Western Digital SATA II 640 GB 2600
                Dvd -rw 700
                Case เลือกเอง เเต่ mb อันนี้ใส่ case เล็กๆสวยได้

เเต่ผมใช้ตัวนี้

http://www.ebuy.in.th/basket.asp?pro...pg=12&select1=

จะเอาตามผมเลยก็ได้
                spec ผมเเบบนี้เลย เเต่เเรม เป็น 2g*2

เล่น hi def เจ๋ง มี hdmi ด้วย sound ของ card ก็คุณภาพดี
                Last edited by reccazz; 25 Nov 2008, 16:42:24.

Comment

ผมเห็นในหน้าหลักของเว็บ OCZ เนี้ย
                  มีรีวิว M/B แบบ Micro ATX ที่มี ชิปเซต nForce + Geforce 9300 onboard มาด้วย
                  บนบอร์ดมี VGA / DVi / HDMI + sound 8.1 / Optical มาด้วย
                  ผมกำลังสนใจอยู่เลยหละ แต่ไม่รู้มีวางขายรึยัง แว่วๆว่า ราคา ไม่ถึงสี่พันด้วย
                  รุ่น P5N อะไรสักอย่างน่ะนะ

ใช้ cpu กลางๆ พวก E5xxx / E7xxx ถ้างบเหลือก็ E8xxx ก็พอ
                  ใส่แรมสัก 4GB
                  HDD สัก 1TB
                  DVD ก็ 800 / Blu-ray drive ก็ 8000
                  หา case เล็กๆ สวยๆมาตั้งข้าง TV
                  ผมกำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน ชุดนี้ผมว่าราวๆ สองหมื่นได้

Comment

Working...
                  X