Announcement

Collapse
No announcement yet.

หา psu ให้หน่อยครับว่าใช้ไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา psu ให้หน่อยครับว่าใช้ไรดีครับ

ช่วยหา PSU ให้ที่ครับว่าต้องใช้ขนาดเท่าไรถึงจะดีครับ ถ้าซื้อจะซื้อฃองไรดีครับ
    Q2C Q6600
    P5K SE
    KINGSTION 2GBx1
    HDD WD 320 GB
    DVD-RW
    GALAXY 9600GT 1GB DDR3 256bit PCI-EX
    ขอบคุณครับ

งบล่ะคับ ไม่มีงบประมาณ ก็ทราบได้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
    เด๋วนี้เห็นเค้านิยม iCute Titanium 650Watt 2400.- กัน ก็คงจะดีล่ะมั้ง
    ส่วนตัวผมชอบ Tagan U38-500Watt มากกว่า แต่จำราคาไม่ได้และว่าเท่าไหร่

Comment

ดูแล้วก็ Ok นะครับ แนะนำ แรม 2 แถว

TAGAN ตระกูล U38 ไม่ต้องพูดถุงแล้วครับ ไม่มีอีกแล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ดูแล้วก็ Ok นะครับ แนะนำ แรม 2 แถว

TAGAN ตระกูล U38 ไม่ต้องพูดถุงแล้วครับ ไม่มีอีกแล้ว
        ถาม พี่วิกร เพื่อเป็นความรู้นะครับ ระหว่าง แรม2Gx1 กับ 1Gx2 ผลในการทำงานมันแตกต่างกันอย่างไรครับ
        และที่ว่า TAGAN ตระกูล U38 มันไม่มีขายแล้วใช่เปล่าครับ พี่แนะนำรุ่นไหนดีครับ
        ขอบคุณครับผม

Comment

ดันๆเพื่อความรู้

Comment

ใช้ PSU ยี่ห้อนไหนก็ได้ครับแต่ของแค่ให้จ่ายเต็มพอ ขนาด 500W ก็เหลือแล้วครับ

Comment

รับทราบครับผม
              ขอถามอีกขัอครับเรื่องแรม จะใส่ 2GB*1 หรือ 1GB*2 ดีครับ
              ผลในการทำงานมันจะแตกต่างกันรึเปล่าหรือว่าเหมือนกัน

Comment

Originally posted by paloo View Post
                ถาม พี่วิกร เพื่อเป็นความรู้นะครับ ระหว่าง แรม2Gx1 กับ 1Gx2 ผลในการทำงานมันแตกต่างกันอย่างไรครับ
                ต่างกันกันครับ 2แถว ดีกว่าครับงานบางงานจะลื่นกว่าแต่บางงานก็ไม่ต่างครับ

และที่ว่า TAGAN ตระกูล U38 มันไม่มีขายแล้วใช่เปล่าครับ
                อืม

พี่แนะนำรุ่นไหนดีครับ
                ขอบคุณครับผม
                สเปคที่บอก TT 470W 1950 ชอบมากครับ รุ่นนี้

Comment

Working...
                X