Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายไฟที่ต่อเข้า HD สายแดง / เหลือง จ่ายไฟกี่ V ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายไฟที่ต่อเข้า HD สายแดง / เหลือง จ่ายไฟกี่ V ครับ

สายไฟที่จ่ายให้ HD น่ะครับ มันมีึสองสีคือ เหลือง กับ แดง

รบกวนถามนิดว่า สีเหลือง จ่ายไฟ กี่ V และ สีแดง จ่ายกี่ V ครับ

จะเอาไปโม พัดลมในเครื่องครับ

ขอบคุณครับ

สีแดง5V.
    สีเหลือง12V.

Comment

Originally posted by dordeg View Post
      สีแดง5V.
      สีเหลือง12V.
      ตามนั้นครับ ที่เหลือดำ สายดินหมด

Comment

แดง +5V
        เหลือง +12V
        ดำ Ground (ขั้วลบนั่นเอง)

ส่วน HDD ที่เป็น SATA จะเห็นได้ว่ามีสายสีส้มด้วย อันนั้นเป็นไฟ 3.3V ครับ
        ซึ่ง HDD นั้นไม่ได้ใช้ไฟ 3.3 V หรอก
        แต่มีไว้เพื่อรองรับอนาคต คือ SSD ที่จะมาแทน HDD มันจะใช้ไฟ 3.3V ครับ

Comment

ขอบคุณมากคร๊าบ...บ

Comment

Working...
          X