Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาแล้ววว!! เพิ่งถอยมาต้องไปเคลมซะแล้วหรอเรา o_O!!!++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาแล้ววว!! เพิ่งถอยมาต้องไปเคลมซะแล้วหรอเรา o_O!!!++

คืออาการของเจ้า Sapphire X1950XT ของกระผมมันเป็นอย่างนี้ครับท่าน

เปิดมาเฉยๆ ก็จะร้อนอยู่ที่ประมาณ 58-63 องศาน่ะครับ อันนี้ยังธรรมดา

เรื่องที่ตะลึง o_O!! คือแบบว่าตะลึงสุดๆ คือ พอเล่นเกมออกมาเสร็จสรรพ เหลือบไปเห็น

sersor icon รายงานให้เห็นกันคาตาว่า ตอนนี้ การ์ดท่านได้มีอุณหภูมิอยู่ที่ 95 องศาเซลเซียสอย่างชัดเจนน !!

เฮ้ย แม่เจ้า ทำไมมันร้อนอย่างนี้วะเนี่ย จะทำไงดี sensor เพี้ยน หรือว่า การ์ดผมเดือดไปแล้ว

ใครก็ได้ครับที่มีการ์ดตัวนี้ มาบอกกันหน่อยว่า มันปกติรึเปล่า

มันจะร้อนได้ถึงขนาดนี้เลยหรอครับเนี่ยยย ข้องใจมากกกก เซ็งเลยตูเพิ่งถอยมาวันนี้เอง เฮ้อออ

ยังไม่นอนอีกหรอเนี่ยสงสัยมัวแต่ปล้ำกับการ์ดอยู่ออนเอมหน่อยก็ดีน่ะ - -
    ลองถอดมาทา MX-1 ซักทีสิอาจจะดีขึ้น

Comment

เอา ไป ต้ม นํ้าได้ เลย 55

ลอง เอา มือ จับ ยัง บาง ที่อาจจะเพี้ยน(หรือ ร้อน จริง )

Comment

ต้มมาม่า เผื่อซองด้วย

Comment

เหอะ เครมเถอะท่าน

Comment

เห็นเค้าว่าการ์ดจอระดับ Mid-Hi End มักจะร้อน (แรง)

เมื่อวาน Galaxy 7600GS ผมได้ มา จับปู้ยี่ปู้ยำหลาย ชม. ติดต่อกัน

idle 45 องศา ตอนเล่นไปนาน ๆ 48 องศา

ถึงแม้ระดับ VGA ผมจะต่างกับ เจ้าของกระทู้ แต่ผมว่า 90 กว่าองศามันโหดเกินไป เคลมโลดครับ

Comment

ใครรู้บ้างว่า เดิมแล้วๆ ชิปการ์ดจอ มันจะกินไฟเท่าไหร่อ่ะครับ ผมจำได้ว่าเดิมๆมันกินอยู่ 1.XX V

อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ ตอนนี้ใครใช้ ATI TOOL อยู่แล้วใช้การ์ดจอ ATI ลองเข้าไปดูใน Voltage Control ให้ผมมั่งซิ

แล้วเอามาบอกกันมั่งนะครับผม

Comment

ก็ลองจับดูก่อน

Comment

ร้อนแรงจริงๆๆ

Comment

จากที่ลองจับดูก็ ถือว่าร้อนนะ แต่ว่าไม่ได้ร้อนจี๋ขนาดแตะไม่ได้เลย เอ๊ะ!! ยังไง งงๆ?

Comment

Originally posted by Autsumaki View Post
                      จากที่ลองจับดูก็ ถือว่าร้อนนะ แต่ว่าไม่ได้ร้อนจี๋ขนาดแตะไม่ได้เลย เอ๊ะ!! ยังไง งงๆ?
                      ถ้าเป็นงั้น ก็อาจจะเป็นเพราะsinkไม่แนบสนิทกับcoreดีก็ได้ครับ ลองถอดsinkออกมาแล้วทาซิลิโคนใหม่ดูครับ

Comment

ขายแล้วเหรอครับ 7950GT

Comment

Working...
                        X