Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook เก่า p-III, 1.2 GHz ใส่ HDD 100 GB จะเห็นเต็มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook เก่า p-III, 1.2 GHz ใส่ HDD 100 GB จะเห็นเต็มไหมครับ

ของเดิมมากับเครื่อง 40GB, 4200 รอบ เริ่มไม่พอแล้วครับ และเริ่มมีเสียงแกรกๆ แล้ว..กลัวซื้อมาบอร์ดจะไม่รับ..
    เครื่อง Toshiba Satellite Pro 6000 Series
    ปี 2002 ปลายๆ CPU เป็น Code Tualatin
    Last edited by Rody; 9 Feb 2007, 06:53:17. Reason: edit

ไม่แน่ใจ น่าจะขึ้นอยู่กับ MB มากกว่า
    แต่ผมคาดว่าน่าจะได้

Comment

Format ใหม่ครับ แล้วแบ่ง Partition เอา FAT32 เห็ได้ไม่เต็ม ส่วน NTFS ผมมีแค่ 80GB x 2 Raid เพราะงั้น ไม่มีประสบการณ์ ด้านฮาร์ดดิสค์ลูกยักษ ไม่กล้าการันตี แต่ แบ่ง Partition ดีกว่า แล้วเก็บ File สำคัญ ไว้อีกไดรฟ์ก็ได้ เพราะถ้าโดน Virus โจมตี จะได้ Format แค่ลูกเดียว (อันนี้ผมหมาถึง ถ้าคุณไม่ ดูด ข้อมูลจากที่อื่น มาลง ไดรฟ์ขยาย น่ะนะครับ ปลอดภัยมาก ... ใช้ลืม เชียว .. แต่ไดรฟ์หลัก ที่เก็บ OS น่ะ ไม่ต่อเน็ตยังโดน ปลงๆ ไปเลยฮะ ถ้าอยากได้ Partition เดียว ถ้าไม่ใช่ Labtest คงไม่คุ้มหรอกมั้ง)

ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ครับ แค่ออกความเห็นนะ

Comment

Working...
      X