Announcement

Collapse
No announcement yet.

รูปถ่ายที่มันติดเลขวันที่ถ่ายมาด้วย จะลบยังไงให้เนียนใน Photoshop ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รูปถ่ายที่มันติดเลขวันที่ถ่ายมาด้วย จะลบยังไงให้เนียนใน Photoshop ครับ

เป็นภาพ คน2คน มีท้องฟ้าตอนเย็นๆ แล้วตัวเลขวันที่ มันก็โชว์อยู่ที่ขวาบนของภาพซึ่งเป็นท้องฟ้า

ขอบคุณครับ

ไม่ได้ลงโปรแกรมไว้ จะบอกไงดี เอาไว้ถ้าไม่มีใครตอบ เย็นนี้ผมจะลงโปรแกรมแล้วมาตอบแ้ล้วกันครับ

Comment

ใช้ stamp เอาก็ได้คับทำให้เนียน ๆ ไม่ยากแต่ต้องอดทนคับ

Comment

ถ้าตัวเลขไม่ใหญ่มากลอง Crop ภาพ แล้ว Resize ดูสิครับ

แต่กะดีๆนะระวังผิดสเกล

Comment

healing brush tool ที่เป็นรูปปลาสเตอร์ปิดแผลอ่ะ กดเข้าไป ทาถูๆ

Comment

เอาแบบลูกทุ่งๆ ก็ zoom เข้าไปลึกๆ ครับ แล้วจิ้มทีละจุดๆ เอาสีใกล้ๆกัน อีกอย่างคือตัดมันออกครับ

Comment

Stamp แล้ว paint ทับอีกที แต่ต้องแม่นสีนะครับ

Comment

Stamp+เบลอนิด

Comment

Working...
                X