Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT จะเปลี่ยนเป็น MAXNET แว้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TOT จะเปลี่ยนเป็น MAXNET แว้ว

ใช้ TOT 1m มานาน โหลดได้ 60-80k up 5k Ping 200+

วันนี้ข้างบ้านมาบอกว่า ที่บ้านติด MAXNET

แต่บ้านผมอยู่ลำลูกกาคลองสี่ ก็งงติดได้หรอ

ลองเข้าไปเช็คในบ้าน มันใช้ 2m 590บ.

โอ้ว !! Down 200+ k/sec up ได้ 50k Ping 90-100

แจ๋มมาก MAXNET แถมไม่ต้องใช้เบอร์ TT&T

ลากผ่าน TOT เลย แต่ติดตรงสัญญาทาส 12 เดือน

้ต้องเดือนกุมภา โห รอยาวววว เลย 555+

กุมภาเมื่อไหร่ก็ลาก่อนนะ TOT อิอิ ^ ^

อะ มีคนรู้จักแถวนั้นใช้อยู่งับ...

สัญญาปกติ... แต่ ในเวลาฝนฟ้าตกหนักมะไหร่ เตรียม ล้มนะงับ ลมแรงๆ มะไหร่ได้ดับทุกทีงับ =="!

แต่ตอนนี้กะลังข้องใจ เรื่อง bandwidth ออกนอกประเทศ.... ping ไป จีนปกติ 1XXms .... แต่พอ ping port เกม ล่อซะ 4-700 - -* พี่ท่าน set QOS นรกมาก
    Last edited by Teardrop; 24 Nov 2008, 14:59:19.

Comment

อยู่คลอง1จะมีสิทธิ์ได้ใช้บ้างไหมหนอ อยากติดเหมือนกัน

Comment

ตกใจ ผมนึกว่า tot เจ้ง กลายเป็น maxnet

Comment

แจ่มเลยอะครับ อยากไปใช้ maxnet เหมือนกันถูกดี แต่แถวบ้านยังไม่มีสัญญาณมาเลย

Comment

ผมก็คลอง 4 ครับ ตอนแรก ติด TOT เพราะ โทรไปหา Max มานบอกว่า ติดไม่ได้ พอติด TOT ไป 2 อาทิตย์

มี บูท Maxnet มา เปิด รับ ลงทะเ บียน หน้าหมู่บ้าน ดู ดู๊ ดู ดู มาน ทำ....

สัญญา ของผม เดือน 6 ปีหน้าแหน่ะ - -" แต่ผมว่าปีใหม่จะยกเลิกละ ยอม

Comment

อิจฉา อะ อยากได้ๆ
              ไม่ต้องใช้เบอร์ TT&T ลากผ่าน TOT เลย เป็นทุกที่ป่าวหว่า
              ผมก็ติดสัญญา TOT ถ้าแม่บนมากๆ เดี๋ยวไปยกเลิกมันเลย

Comment

สวยละทีนี้

Comment

อยากไช้เหมือนกัน maxnet แต่ตอนนั้นโทรติดต่อบ่ได้ เลยสมัครของtrueกลัวไม่ได้ไช้ internet แต่แล้วก็ไช้ได้ไม่ถึงเดือน มันหลุดบ่อยเหลือเกิน สัญญานก็ไม่ค่อยจามีเซ็งมากเลย หวังอยากจาไช้ hi speed internet กับเขามัง...สุดท้ายต้องเอามือถือมาต่อ เป็น โมเด็มเหือนเดิม..*-*..

Comment

ผมใช้ TOT ก็ไม่ค่อยมีปัญหานะคับ

Comment

ถ้าไม่ได้เอามาโหลดบิต TOT น่าใช้อยู่ เพราะนิ่ง แต่ไม่แรง
                      แมคเน็ต มันผีเข้าผีออก ถ้าถึงคราวซวยก็ใช้ไม่ได้ไปเลย ถึงตอนจะแรงก็มาเต็มสปีด
                      คิดดีๆ ใช้มัน 2 สายไปเลย

Comment

งงคับท่าน ขอรายละเอียดมากว่านี้ได้รึเปล่าคับ

คือถ้ามีเบอร์โทรศัพท์ของ TOT อยู่แล้ว จะไปติด MAXNet หรอคับ มันได้ด้วยหรอ

Comment

Originally posted by Npboy View Post
                          งงคับท่าน ขอรายละเอียดมากว่านี้ได้รึเปล่าคับ

คือถ้ามีเบอร์โทรศัพท์ของ TOT อยู่แล้ว จะไปติด MAXNet หรอคับ มันได้ด้วยหรอ
                          ได้ครับ คือว่าของผมเนี่ยมันเป็นสายของTOTแต่ว่าเค้าขยายเนตไม่หมด เค้าเลยสัมปทานให้ TT&T

ครับ คือว่าเอาตู้เนตมาตั้งไว้หน้าหมู่บ้านแ้ล้วก็ปล่อยเนตมาเฉยๆ ไม่ต้องติดเบอร์โทรศัพท์ด้วยครับ

Comment

ผมสิเครียด แถวบ้านเป็นของ True ไม่อยากใช้ จะไม่ขอของ TOT ก็ไม่ได้ -*-

ใครเจออะไรที่ไม่ดีก็มักจะไม่ชอบสิ่งนั้น...กลับกันไปกลับกันมาอยู่อย่างงี้ - - *

Comment

Maxnet ให้บริการ Internet โดยไม่ต้องใช้เบอร์โทรงับ.... ติดต่อขอใช้งาน แล้วเค้าจะลากสายให้ (สายโทรนั้นละ) เพียงแต่ สามารถ ขอบริการเลือกเฉพาะ Net ได้ ไม่บังคับขาย พ่วงเบอร์โทร (เหล้า เบียร์ ยังโดยห้ามขายพ่วง ไม net มันขายพ่วงได้วะ - -*)

ps ติด net โดยไม่มี โทรศัพย์เลย ทั้งบ้านก็ไม่ได้นะ ^^'

Comment

Working...
                              X