Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT จะเปลี่ยนเป็น MAXNET แว้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าอย่ามาใช้เลยครัยMaxnetเนี่ย อย่ามาแย่งผมใช้เลยครับ อิอิ สมัครมาตั้งแต่1m.ผ่านไปไม่นานตอนนี้อัพจน4m.แล้ว อิอิ HDDไม่พอเก็บของสีชมพูแล้ว

Comment

ถ้าให้บอก ว่า อันไหน ดีกว่ากัน

ผมขอเลือก true อะคับ

ผมอยู่บ้าน 2 หลัง

กรุงเทพ ใช้ true

บางแสน ใช้ max net

ข้อ ดี ของ true คือ
      เล่นเวป โหลด บิต เสถียน มาก วิ่ง เต็ม ไม่ขาด ไม่หาย
      เล่นเกม(ตอนที่ยังเล่นเกมนะคับ dot rag sa sf) ไม่มีหลุด
      บริการ เร็วสุดยอด ไม่เกิน 2 วัน
      ไม่ ค่อย เจอปัญหาใช้ไม่ได้ เนื่องจาก sv down

ข้อเสีย ของ true คือ
      อาจแพงไปหน่อย (ของผมใช้ ในราคา 1mb แต่ได้ เป็น 2mb เพราะ โปร ของ true ประมาณ ปี50 ตั้นๆ)

ข้อ ดี ของ max net คือ
      ถูก เร็ว แรง
      โหลดบิต เสถียน

ข้อเสีย ของ max net คือ
      ทุกๆ 9.00น. - 12.00 ของ วันจันทร์ หรือวันพุธ อยู่ดีดี เน็ตก็เล่นไม่ได้
      ไม่มีความ เสถียน ในการเล่นเวป
      บริการ ช้า มาก
      ถึงขั้นต้องไปติดต่อ ที่ศูน บริการไม่รู้เป็นที่เดียวรึปล่าวนะครับของผมที่บางแสน <ศุนย์บริการที่อยู่ไกล้ amway>
      ตามเรื่องโทรหา อยู่ 17 วัน นับตั้งแต่ วันที่ มีปัญหา แถม ยังไม่ได้ลดค่า บริการ ด้วย (แย่มาก) //ไม่รู้เป็นที่เดียวรึปล่าวนะครับ ขอย้ำ

ให้แนะนำ ก็ true อะครับ ใช้ มาตั้งแต่ อยู่ ม.4 ตอนนี้อยู่ ปี 4 แล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย จริงๆ
      ใช้ตั้งแต่ 256kb แล้ว อัพเป็น 1mb จน ตอนนี้เป็น 2 ก็ยังไม่เคยเจอปัญหา
      (อ่อ มีอยู่ครั้งนึง ที่ ถูกตัดสัญญาณ เพราะพ่อไป ตจว. ลืม จ่าย พอไปจ่าย โทรไปบอก 5 นาที สัญญาณก็มาครับ)
      Last edited by meemeo; 29 Nov 2008, 18:51:24.

Comment

ใช้ทรูตั้งแต่ยังเป็น TelecomAsia (56K) ยังไม่ค่อยเจอปัญหาหลังการขายเท่าไร แต่ราคาอาจจะแพงกว่าค่ายอื่น

Comment

เดือนหน้าครบรอบ 1 ปีจะยกเลิก TOT แล้วเหมือนกัน ห่วย สุดๆ

Comment

แมกเน็ต ลาดลี บริการดีนะ ใช้มาตั้งแต่ 256/128
            แต่ TOT นี่แม่...อย่าให้พูดเลย ตามด้านบนนั่นแหละ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
              ตกใจ ผมนึกว่า tot เจ้ง กลายเป็น maxnet

คิดเหมือนกันเลยครับ 55+

Comment

ผมใช้ TOT ก็ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

Originally posted by meemeo View Post
                  ถ้าให้บอก ว่า อันไหน ดีกว่ากัน

ผมขอเลือก true อะคับ

ผมอยู่บ้าน 2 หลัง

กรุงเทพ ใช้ true

บางแสน ใช้ max net

ข้อ ดี ของ true คือ
                  เล่นเวป โหลด บิต เสถียน มาก วิ่ง เต็ม ไม่ขาด ไม่หาย
                  เล่นเกม(ตอนที่ยังเล่นเกมนะคับ dot rag sa sf) ไม่มีหลุด
                  บริการ เร็วสุดยอด ไม่เกิน 2 วัน
                  ไม่ ค่อย เจอปัญหาใช้ไม่ได้ เนื่องจาก sv down

ข้อเสีย ของ true คือ
                  อาจแพงไปหน่อย (ของผมใช้ ในราคา 1mb แต่ได้ เป็น 2mb เพราะ โปร ของ true ประมาณ ปี50 ตั้นๆ)

ข้อ ดี ของ max net คือ
                  ถูก เร็ว แรง
                  โหลดบิต เสถียน

ข้อเสีย ของ max net คือ
                  ทุกๆ 9.00น. - 12.00 ของ วันจันทร์ หรือวันพุธ อยู่ดีดี เน็ตก็เล่นไม่ได้
                  ไม่มีความ เสถียน ในการเล่นเวป
                  บริการ ช้า มาก
                  ถึงขั้นต้องไปติดต่อ ที่ศูน บริการไม่รู้เป็นที่เดียวรึปล่าวนะครับของผมที่บางแสน <ศุนย์บริการที่อยู่ไกล้ amway>
                  ตามเรื่องโทรหา อยู่ 17 วัน นับตั้งแต่ วันที่ มีปัญหา แถม ยังไม่ได้ลดค่า บริการ ด้วย (แย่มาก) //ไม่รู้เป็นที่เดียวรึปล่าวนะครับ ขอย้ำ

ให้แนะนำ ก็ true อะครับ ใช้ มาตั้งแต่ อยู่ ม.4 ตอนนี้อยู่ ปี 4 แล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย จริงๆ
                  ใช้ตั้งแต่ 256kb แล้ว อัพเป็น 1mb จน ตอนนี้เป็น 2 ก็ยังไม่เคยเจอปัญหา
                  (อ่อ มีอยู่ครั้งนึง ที่ ถูกตัดสัญญาณ เพราะพ่อไป ตจว. ลืม จ่าย พอไปจ่าย โทรไปบอก 5 นาที สัญญาณก็มาครับ)
                  ตรง คลอง4 ปริการดีนะงับ... เพราะตอนนั้น ที่ติด... ไปขอติดวันเสาร์.... วันอาทิตย์ช่างแวะเข้ามาดูที่เลย (วันหยุดเค้านะนั้น ขับรถส่วนตัวมา พกแฟนมาอีกต่างหาก O.o) แล้ววันอังคารเดินสายจริงเรียบร้อยเลย (เจ้าหน้าที่ ไม่ค่อยเชี่ยวไม่ว่ากัน เพราะอย่างน้อยยังรู้จักโทรถาม ช่างเทคนิคฯ ให้ช่วยทำจนรอดได้)

Net เน่าตี 3 โทรถาม... (พายุลงงับ จากอาการ สัญญาณ ADSL มาแต่ ไปไม่ถึง ISP คาดว่า สายขาด หรือ ชุมสายเน่า....) 7 โมงเช้าซ่อมเรียบร้อยงับ

แต่ยอมรับว่า true บริการพอกัน... แต่เรื่องคุณภาพ Net และสัญญาณ ดีกว่าเยอะงับ... โดยเฉพาะเวลาออกนอกประเทศ (ถ้าได้เห็น แผนผัง Connection ประเทศไทย จะรู้ว่า True มีช่องทางออกเยอะกว่าเจ้าอื่นมาก ) เลือก True ละงับ แต่ให้ติด Max net เพราะ หลายๆ พื้นที่ True ชุมสายเต็มงับ ... >.<"

Comment

เค้า ใช้ Buddy สาย TOT

แจ่มจริง คิคิ

Call Center เริ่ด บริการดีสุดยอด

โฮะๆ*

ความเร็ว ก็ ไม่มีปัญหาเลย

2 M ก็ได้ วิ่ง 1.7 ก็โอเค ตลอด

โหลด 200+เค คิคิ

Comment

ผมก็ใช้ buddy เหมือนกัน ระยะ 1.3km ครับ
                      ก็เร็วพอยมรับได้ล่ะนะ ถึงแม้ว่าออกนอกจะช้าหน่อย แต่เล่น local นี่ก็วิ่งสบาย

Comment

ผมก็ใช้ maxnet 4m อยู่ครับ
                        พอดีอยู่ต่างจังหวัดเน็ตเร็วดี แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเสถียรครับหลุดๆติดๆเป็นช่วงๆบางวันเป็นสิบๆรอบ
                        ไม่เฉพาะบ้านผมนะครับ บ้านเพื่อนที่ติดก็เป็นเหมือนกัน แต่ของ tot ไม่มีอาการเลยครับ
                        เสถียรมาก แต่ไม่แรงเท่า maxnet คิดดูเอาแล้วกันครับ

ปล.อยากลองใช้ทรูเหมือนกันแต่ที่บ้านดันยังไม่ถึง T^T

Comment

ใช้อยู่ครับ 2M 590บาท สัญญา 12เดือน ติดตั้งใหม่ฟรีหมดทุกอย่าง ใช้ไม่ครบสัญญา เสียตังค่าประกัน 1070บาท แถม เราเตอร์ส่งคืน tot แต่ถ้าเป็น tt&T เหมือน tot หมดยกเว้น เสียค่าติดตั้ง(จำไม่ได้ว่าเท่าไร)ค่าประกันในกรณีใช้ไม่ครบสัญญา 4000ก่าบาท

ปล.เมื่อติดตั้งเสดให้ลองโหลดอะไรหนักๆดูนะครับเพราะบางทีใช้2M แต่พนักงานส่งสัญญณมาให้ 1M ต้องโทรแจ้งกลับไปยัง tot เหมือนผม (สัญญาณดีมากไม่ งอแง อาจจะเป็นแล้วแต่พื้นที่)

Comment

อ่านหัวกระทู้แล้วเข้าใจผิด 5555

Comment

!!

ผมก็ใช้ TT&T 2 M. Test แล้วได้ตามนี้ครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X