overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member pongsacha's Avatar

Default ปิดทู้

ยกเลิกการขาย

ASUS G750JX T4266H

Spec คร่าวๆ
    - Intel Core i7-4700HQ (2.40 - 3.40 GHz) Haswell
    - NVIDIA GeForce GTX 770MX (3GB GDDR5)
    - 8 GB DDR3 (ผมเพิ่มเป็น 16GB ให้ ณ ปัจจุบัน)
    - 1 TB 5400 RPM + 240 GB SSD (ปัจจุบันมี 2SSD 120+120GB ทำ Raid + 1TB +1TB(ก้อนนี้แบ่ง partition ไว้เป็น 460GB+460GB)
    - 17.3 inch WUXGA (1920x1080) Full HD LED จอ 17.3 นิ้ว
    - Windows 8 (64 Bit) (ปัจจุบัน Windows 10 แล้ว แต่ถ้าอยากลงวินโดวใหม่กลับไปเป็น 8 ก็ได้ครับ)

แถม
    - เป้ Asus สะพายโน้ตบุ๊ค (ได้มาพร้อมตอนซื้ออยู่แล้ว)
    - หูฟัง Steel Series ขออภัยไม่ทราบรุ่นจริงๆ แต่ลองใช้แล้วเสียงรอบทิศทางจริงๆ เวลาศัตรูเข้าด้านหลังหรือเสียงมาจากด้านหลังหูฟังสามารถแยกเสียงให้เราได้ชัดเจน (ไม่อยากฟันธงว่าคือหูฟัง 5.1 รึเปล่าเพราะไม่ทราบข้อมูลที่แน่ชัด)
    - Mouse Asus Rog 5 ปุ่ม (ได้มาพร้อมตอนซื้ออยู่แล้ว)

รายละเอียดทั่วไปคลิ๊กที่ลิ้งนี้เลย http://*****************/notebook/56...JX-T4266H.html

เหตุผลที่ขาย: เจ้าตัวนี้ซื้อมาตั้งแต่ปี 57 อายุก็เกือบจะ 3 ขวบละ แล้วก็สภาพถือว่ายังโอเคอยู่มากให้ไปเลย 90% เพราะดูแลรักษาสภาพมันดีมาก ราคาตอนซื้อ 59,900 บาท ก็ดูแลรักษามันมาดีตลอด เพิ่ม Ram ให้ เพิ่ม Harddisk ไปอีก 2 ก้อนเพราะชอบตัดต่อ VDO และ Record Game แต่ปัจจุบันเจ้าของอยากได้ตัวที่แรงกว่าก็เลยจะขายตัวนี้

ทั้งหมดขายที่ราคา 36,000 บาทครับ

เจ้าของชี้แจง : ในรูปอาจจะดูฝุ่นจับหรือมีรอยบ้างบางจุด แต่ถ้าเกิดท่านใดสนใจอยากซื้อเดี๋ยวผมจัดเช็ดทำความสะอาดให้ครับ เผอิญที่บ้านกำลังต่อเติมเลยฝุ่นเยอะ แล้วก็ตัว Keyboard ของโน้ตบุคนั้นเรียกได้ว่าสภาพ 99% เลยเพราะผมแทบไม่ได้ใช้เลยต่อ Keyboard แยกเล่นต่างหากตลอด ส่วน Drive Blu-ray ยังเก็บไว้ให้เพราะปัจจุบันเอาออกและใส่ Docking Harddisk เข้าไปแทนเพราะเป็นคนไม่ค่อยได้ดูแผ่น Blu-Ray อยู่แล้ว สภาพแบตเตอรรี่เรียกว่าผ่านร้อนผ่านหนาวกันมาพอสมควรแต่ก็เรียกได้ว่าดูแลสภาพดีมากเพราะที่บ้านใช้ UPS สำรองไฟผ่านตลอดและเวลาเล่นก็ถอดแบตเก็บไว้ให้สภาพอยู่ที่ 85% แต่ก็ยังใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา ถ้าถอดปลั๊ก-ใส่แบต สามารถเล่นได้นานประมาณ 2-3 ชั่วโมง ถ้าเล่นเกมสก็ 2 ชั่วโมงครับ(ขึ้นอยู่กับเกมส์ด้วยนะ)

สะดวกนัดเจอแถวเกษตรหรือบ้านเจ้าของกระทู้ก็ได้ครับจะได้เข้ามาลองเล่นไปในตัว ติดต่อ 0818219000 ขอสายคุณแต๊ง Line = kobrakai

เนื่องจากมีสมาชิกมาบ่นแต่ไม่มาซื้อ(ฮา)เรื่องราคากัน ผมเลยอยากเปรียบเทียบราคานี้กับตัวมือ 1 ที่ราคาใกล้เคียงกันมากที่สุดให้ครับเพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้บริโภคทุกท่าน =D
    ตัวที่เอามาเปรียบเทียบ MSI GP72 6QF 418XTH Leopard Pro ราคา 35,900 ถูกกว่าด้วยมีรายละเอียดดังนี้
    http://*****************/notebook/69...opard-Pro.html
    - CPU i7 Gen 6 ดีกว่าของผมมากเพราะมันเป็น Gen ใหม่ของผม Gen 4
    - Ram 8GB น้อยกว่าของผมแต่เพิ่มให้เท่ากันได้ ต้องเสียเงินเพิ่มอีก 3000-4000 บาท
    - VGA 960m vs 770m ความแรงและความสามารถใกล้เคียงกันมากจะต่างกันก็แค่เรื่องของพวกการ Render Lighting และ Gshader รายละเอียดคลิกที่นี่ http://gpu.userbenchmark.com/Compare.../m27242vsm7724
    - Harddisk มี HDD 1TB 7200 รอบมาให้ก้อนเดียว ของผม SSD 120+120 ทำ raid0 + 1TB +1TB ทั้งหมด 4 ก้อน เยอะกว่ามากเก็บข้อมูลได้ซะใจไม่ต้องไปนั่งซื้อเพิ่ม (คิดง่ายๆราคา SSD 120 + 1TB harddisk ผมให้เลย 7000+-1000 ถ้าจะคิดไปซื้อเพิ่มมาติดเอง)
    - Windows ของผมมีวินโดวแท้ติดมาให้เลย แต่ของ MSI ไม่มี วินโดวราคาประมาณ 4000 บาท
    - ของแถมทั้งเป้ mouse หูฟัง แต่ MSI ไม่มีอะไรให้เลยนอกจากกล่อง
    - และอย่างที่ผมบอกสภาพดีมาก 90% เพราะผมดูแลดีมากไม่มีปัญหาอะไรเลย ถ้าซื้อไปแล้วเล่นแล้วค้างหรือมีปัญหาอะไรผมคืนเงินให้เลยภายในเดือนแรกเพราะผมมั่นใจผมดูแลมาดีมากและสภาพดีสุดๆ (ยกเว้นคนซื้อ ซื้อไปยำคอมมั่วแล้วเจ๊งอันนั้นผมไม่รับผิดชอบนะถ้าซื้อไปใช้ดีๆ แล้วพังผมรับผิดชอบแน่นอน)
    - ข้อเสียที่ผมมีคือประกันที่หมดแล้วนั่นเอง ก็ยอมรับกันตรงๆ เจ้าของขายเองไม่มีอะไรปิดบังอยู่แล้วครับ

สรุป ราคาเท่ากันที่ 36000 ก็ไม่ได้ spec เท่าเครื่องผมต้องบวกค่า windows ram harddisk ไปอีกยังไม่นับแถม mouse หูฟัง เป้ อีก ซึ่งนับว่าคุ้มมากแล้ว
    สรุป 2 : ถ้าท่านไม่เชื่อลองไป Search หา notebook ราคา 36000-38000 ได้เลยไม่มีรุ่นไหนแรงและคุ้มพอๆกันเลย ถ้ามีแรงกว่าอีกทีจริงๆแบบเห็นผลต่างกันชัดเจนเลยคือระดับ 42,000 อัพ เช่นตัวนี้ http://*****************/notebook/71...EL51-Q17-.html (แรงจริงแต่ต้องเพิ่ม ram harddisk อีกสรุปเสียเพิ่มอีกหลายพันอยู่ดี)

Last edited by pongsacha; 19 Aug 2016 at 20:56:49.

OverclockZone Member lnwkmitnb's Avatar
    SCG,MRTบางซื่อ,วงศ์สว่าง,กรุงเทพมหานคร

ช่วยดัน ครับ
    ราคาแรงไปครับ ลองเช็คราคา ปัจจุบันดูครับ

OverclockZone Member pongsacha's Avatar

Quote Originally Posted by lnwkmitnb View Post
    ช่วยดัน ครับ
    ราคาแรงไปครับ ลองเช็คราคา ปัจจุบันดูครับ
    โอ้รับทราบครับ เดี๋ยวจะปรับราคาให้

ปรับราคาละครับ

OverclockZone Member

ราคาแรงมากครับ ถึงบอกปรับแล้วก็ตาม ปัจจุบัน notebook ที่เทียบเคียงกันราคาน่าจะถูกว่านี้ค่อนข้างมากครับ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่ดุลยพินิจของคนขายแล้วกัน

Quote Originally Posted by eragon1986 View Post
    ราคาแรงมากครับ ถึงบอกปรับแล้วก็ตาม ปัจจุบัน notebook ที่เทียบเคียงกันราคาน่าจะถูกว่านี้ค่อนข้างมากครับ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่ดุลยพินิจของคนขายแล้วกัน
    เห็นด้วย สามารถไปซื้อ CPU Gen 6 ได้ในราคาเท่ากัน แต่ระดับการ์ดจอ 770 vs 960 ยังถือว่าพอสูสีได้อยู่ ถ้าไม่เครียดเรื่อง CPU ผมว่าของผมยังคุ้มอยู่นะ 36,000 - 38,000 ลองไปเช็คดูพวกมือ 1 ก็ไม่มีอันไหนแรงเท่า(ในกลุ่มพวกจอ 17" ด้วยกันน่ะนะ)
    ถ้ากลุ่มพวก spec เหมือนกันแต่จอ 15" ก็จะมีของ HP ราคา 36,900 แรงพอๆกันแต่ไม่มีวินโดวมาให้ต้องไปเสียอีก 4,000 กลายเป็นต้องเสีย 40,000-+

เดี๋ยว 36000 คงได้ 970 แน่นวล ไม่เกินปลายปี

Quote Originally Posted by kasama603 View Post
    เดี๋ยว 36000 คงได้ 970 แน่นวล ไม่เกินปลายปี
    ผมรอ 1070 1080 ลง notebook อยู่เนี่ย ถ้ามาปุ๊ปผมจัดราคาให้พิเศษเลย เพียงแต่ตอนนี้มันยังไม่มา =\

OverclockZone Member herofrost's Avatar

ช่วยดัน ของแรง
    ผมเคยใช้ G750JW (ตัวถูกกว่า จขกท) เมื่อ 2 ปีที่แล้วซื้อมือหนึ่ง 42,900 ใช้ไป 4 เดือน ขายไป 35,500
    แนะนำว่าลองถอด SSD 2 ตัวนั้นขายแยกน่าจะดีกว่าครับ 120 GB แปบเดียวก็ออก
    ถ้าราคาเครื่องถูกลง อาจจะมีคนสนใจมากขึ้นครับ

ณ ตอนนี้ ถ้ามือ 2 Gaming Notebook ทั้งความแรงและราคา ที่เพิ่มให้ทั้ง Ram และ Harddisk ฟรีๆ โดยเทียบกับมือ 1 ในราคาเท่าๆกัน ต้องถือว่าราคานี้แรงกว่ามือ 1 ทุกตัวในตลาดตอนนี้มากและ ในราคามือ 1 ในตลาดก็ไม่ได้ harddisk จุเยอะขนาดนี้ด้วย

และอีกข้ออาจจะมีบางท่านเข้าใจผิดคิดว่า 960 แรงกว่า 770 โดยข้อมูลที่แท้จริง 2 ตัวนี้มีความแรงเท่ากันโดยการทดสอบไม่ทิ้ง***งกันเลย เช็คได้จากลิ้งที่ผมให้ไว้ด้านบนได้เลยครับหรือ search google เอาได้

OverclockZone Member aumnart's Avatar

ขอแสดงความเห็นนิดนึงนะครับ ผมเพิ่งขาย 750JW ที่การ์ดจอเป็น 765m แรงน้อยกว่า 770m ไปพอสมควร แต่ราคาผมขายไป 23000 เองครับ G750 อยู่ในเรทไม่เกิน 21000-28000 เองครับ G751 28000-38000 ตอนนี้ผมใช้ G752 ของใหม่ 64900 ผมเห็นราคากลางๆที่ขายกันแค่ 40000-45000 เองทั้งๆที่ประกันยังเหลือ

ส่วนถ้าเทียบสเปคกับรุ่นใหม่ ใช่ครับ ผมมองว่ามันคุ้มกว่าตัวใหม่ๆมาก แต่แค่เพราะมันรุ่นเก่าเองครับ ราคาที่ตั้งไว้ ตั้งตามความพอใจทั้ง 2 ฝ่าย ถ้าท่านที่สนใจอาจจะมองว่าไม่แพงครับ หากคนที่ซื้อขายแลกเปลี่ยนจะมองว่าราคาแพง ช่วยดันให้ครับ สาวก ROG เหมือนกัน

K. aumnart จะปล่อย G752 เมื่อไหร่ บอกนะครับ ฮ่ะๆ แอบสนใจครับ

OverclockZone Member herofrost's Avatar

ไม่รู้จะว่าไงละ

555 ใจเย็นทุกท่าน ผมขี้เกียจถอด SSD + HDD ด้วยสิ ใจจริงคืออยากแถมไปเลยในตัวแต่ราคาตอนนี้มันก็ยังดูสูงสำหรับบางท่านอยู่ ในเรื่องเปรียบเทียบราคาระดับ 36,000 กับเครื่องมือ 1 นั้น เครื่องของผมถือว่าคุ้มและแรงกว่าจริงแต่ผมก็มีเหตุผลส่วนตัวที่ตั้งราคานี้อยู่
    เพราะใจจริงผมก็อยากจะขยับไปเล่น 1070 1080 แล้วก็กะจะปล่อยเจ้าตัวนี้เต็มที่ให้สำหรับคนงบน้อยที่อยากได้อยู่แล้วล่ะครับ กะจะปล่อยให้สาวก ROG ไปสานต่อในราคาที่ถูกกว่านี้อยู่แล้วเพียงแต่ตอนนี้ ถ้าผมขายออกก็ได้แต่ไปเล่นตัวเดียวกับคุณ aumnart คือ 752VY ซึ่งมันแรงกว่าตัวเก่า 50% เอง ผมเลยกะเล่นทีไปเล่น Gen 1070 1080 เลยแรงกว่าตัวเก่า 500% 555+

ก็พูดกันแบบตรงๆไม่มีกั๊กผมไม่มีอะไรจะปิดบังอยู่แล้ว =D เพราะผมไม่ใช่ร้านค้า ถ้าวันที่ 1080 มันลง Notebook เมื่อไหร่ผมคงปล่อยเจ้าตัวนี้แบบราคาพิเศษจริงๆสำหรับคนที่ติดต่อมาอยากได้จริงๆ แต่ถ้าวันนั้นแล้วมันไม่มีใครติดต่อมาเลยคือผมก็ไม่ได้วอรี่อะไรอยู่แล้วก็คงโยนตู้ให้ตู้เค้าไปขายต่อเอง เพียงแต่ตอนนี้ผมต้องโพสขายเพื่อรอกระแสตัวใหม่ลงจะได้ปรับราคาลงตาม (หลายคนคงงสงสัยอ้าวพูดแบบนี้ไม่อยากให้ของตัวเองขายออกเหรอ) 555+ ก็ไม่รู้สิผมก็ตรงไปตรงมาราคาตรงนี้มันก็มีเหตุผลของมัน ต่อไปถ้ารุ่นใหม่มาผมก็ต้องปรับราคารับกับเหตุผลของมันอีกครั้ง =D

ตามนั้น มีเหตุผลครับ

เห็นเค้าดันเราก็ดันบ้าง

เผื่อมีคนสนใจ

สเปคขนาดนี้ แรงขนาดนี้ ของแถมเยอะขนาดนี้ น่าจะขายซัก 40000 จะได้ไปไวกว่านี้

Quote Originally Posted by shankaren View Post
    สเปคขนาดนี้ แรงขนาดนี้ ของแถมเยอะขนาดนี้ น่าจะขายซัก 40000 จะได้ไปไวกว่านี้
    555 ขนาด 36,000 ยังไม่มีคนเอาเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks