Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte G31M-ES2L ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte G31M-ES2L ดีไหมครับ

บอร์ด Gigabyte ตัวนี้ ดีไหมครับ
    กำลังคิดว่าจะซื้อมาเป็น บอร์ด สำหรับ OC เพราะเห็นมี Dual BIOS ด้วย

ถ้าจะ OC ผมว่าหาตัวอื่นดีกว่า
    แต่ก็ใช่ว่าตัวนี้จะ OC ไม่ได้นะ พอได้

Comment

บอร์ดตัวนี้ pci-ex 1.0 หรือ2.0 อ่ะ

Comment

Originally posted by taylkapook View Post
        บอร์ดตัวนี้ pci-ex 1.0 หรือ2.0 อ่ะ
        PCI-EX 1 ครับ

บอร์ดตัวนี้ OC ได้นะครับ แต่จะเด่นไปทาง Cpu บัส 800 พวก E5200 ซะมากกว่า
        ที่ Vmodtech เห็น OC E5200 ไปได้แค่ 4.00 กว่าๆ เท่าน้นเองครับ น้อยมากๆ แรมเดิมๆด้วย

AQ3 Cpu 18,000+ เอง

ปล.อิอิกรรม
        ปล2.ผมใช้อยู่ครับ แต่รอเปลี่ยน PSU ก่อนเดี๋ยวจะอัดไปดาวอังคารเลย

Comment

ฮาเลยครับ เปลี่ยน PSU อัดถึงดาวอังคาร

Comment

ใช้อยู่ครับ อัด E7300 ไปได้ 3 กว่าเอง ซิ้งเดิมๆ หรือเราคล๊อกไม่เป็นหว่า

Comment

Originally posted by aongmo View Post
              ถ้าจะ OC ผมว่าหาตัวอื่นดีกว่า
              แต่ก็ใช่ว่าตัวนี้จะ OC ไม่ได้นะ พอได้
              เห็นรีวิวของเว็บเพื่อนบ้านยังครับ บอร์ดตัวนี้พา E5200 ไป 4GHz เชียว

มิใช่ย่อยนะนั่นเมื่อเทียบกับราคา

>> REVIEW <<

Comment

ผมก็ใช้ GB G31MX-S2 อยู่ก็แรงดีนะครับ
                เด๋วรอได้ ซัพพาลใหม่ก่อน แล้วเด๋วได้อัดกันแน่
                GB G31ผมจับมาและ 4ตัว
                G31MX-S2 1ตัว ของผม ชอบตรงมันมีช่องเสียง มา 6 ช่องกี่ ชาแวลหว่า แต่ยังไงก็ไม่ได้ใช้มันมีการ์ดเสียง
                G31M-S2L 2ตัว ของเพื่อน (E1200 ไป 3.2 มั้งเห็นมันบอก)กะ ของคนข้างบ้าน(E2180 เดิมๆ)
                G31M-ES2L 1ตัว ของเพื่อน (PD.2.93 ไป 3.3 แบบว่ามีเวลาน้อย)
                จับมาหมดและตะกูลนี้ จับประกอบใส่เคสเองกะมือ
                G31M-ES2L แรงดีไม่มีตกครับ ถึงจะลองจับมาแค่ไม่กี่ ชม.
                อีกไม่นานมันคงกลับมาให้ผมอัดกะ E5200 เพราะเพื่อนมันจะอัพใหม่

Comment

ไช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน
                  แต่ผมว่าในราคานี้ไม่ oc มัน
                  ประกอบเล่นเกมส์ธรรมดา ผมว่าคุ้มนะ ทั้งราคาแล้วก้อประสิทธิภาพ
                  Last edited by liverparker; 26 Nov 2008, 17:54:12.

Comment

ดันๆ

Comment

เห็น Review G33M อัดกับ E8xxx เวป vmod เมื่อก่อนเกือบสั่งซื้อแระ มันoc ไกลสุดๆ แต่พื้นที่ใช้สอยน้อยจริงๆ แต่ดีตรงมีการ์ดจอออนบอร์ด เผื่อการ์ดจอแต๊ป จะได้มีใช้งาน แต่มันหาซื้อยาก+แพงเลยไม่เอา

Comment

มีอยู่ตัวนึงเหมือนกันเอาไว้โหลดบิท

ตัวนี้ลาก E5200 ไป 4.0GHz สบายๆเลย สุดคุ้มครับ

Comment

Working...
                        X